પુતિનના ખતરનાક ઈરાદા થી આ દેશ ધ્રુજી ઉઠ્યા કહ્યું 3 મિનિટમાં રાખ કરી દઈશ 2 દેશને રહેજો તૈયાર - khabarilallive    

પુતિનના ખતરનાક ઈરાદા થી આ દેશ ધ્રુજી ઉઠ્યા કહ્યું 3 મિનિટમાં રાખ કરી દઈશ 2 દેશને રહેજો તૈયાર

જો રશિયા ઇચ્છે તો માત્ર ત્રણ મિનિટમાં બ્રિટનને ખતમ કરી શકે છે અને માત્ર 10 સેકન્ડમાં આખા ફિનલેન્ડને ઉડાવી શકે છે. રશિયાએ હવે પરમાણુ હથિયારોની ધમકી આપવાનું શરૂ કર્યું છે.રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના વરિષ્ઠ સહાયક અને ડુમા સંરક્ષણ સમિતિના ઉપાધ્યક્ષ એલેક્સી ઝુરાવલેવે બ્રિટનને પરમાણુ હથિયારોની ધમકી આપી છે.

તેમણે દાવો કર્યો હતો કે આ કાર્યમાં રશિયન સરમત મિસાઈલને બ્રિટનને ઉડાડવામાં માત્ર ત્રણ મિનિટ અને ફિનલેન્ડને મારવામાં માત્ર 10 સેકન્ડનો સમય લાગશે. ફિનલેન્ડના રાષ્ટ્રપતિ સાઉલી નિનિસ્ટોએ શનિવારે ફોન પર પુતિન સાથે નાટોમાં જોડાવાની યોજના જાહેર કરી. આ પછી રશિયાએ બ્રિટન અને ફિનલેન્ડને ધમકી આપી હતી

ફિનલેન્ડના નાટોમાં જોડાવાના નિર્ણયથી નારાજ રશિયાએ શનિવારે સવારથી દેશની વીજળીનો પુરવઠો કાપી નાખ્યો. આ દેશમાં દસ ટકા વીજળી રશિયાને મળે છે. નિનિસ્ટોએ જણાવ્યું હતું કે તેમણે 2012માં તેમની પ્રથમ બેઠકમાં રાષ્ટ્રપતિ પુતિન સમક્ષ પોતાનો ઇરાદો વ્યક્ત કર્યો હતો.

જ્યારે જુરાવલેવને પૂછવામાં આવ્યું કે શું રશિયા ફિનલેન્ડ સાથેની તેની સરહદ પર પરમાણુ હથિયારો સ્થાપિત કરશે. તો તેણે કહ્યું, ના. અમે સાઇબિરીયાથી સરમત મિસાઇલ લોન્ચ કરી શકીએ છીએ અને બ્રિટનને તેની ઍક્સેસ છે. અમે કાલિનિનગ્રાડથી પણ હુમલો કરી શકીએ છીએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *