આ ફોટામાં એવી તો શું ભૂલ છે હજી સુધી માત્ર 10 વ્યક્તિ જ ભૂલ પકડી સજ્યા 99.9 ટકા લોકો નિષ્ફળ ગયા છે - khabarilallive    

આ ફોટામાં એવી તો શું ભૂલ છે હજી સુધી માત્ર 10 વ્યક્તિ જ ભૂલ પકડી સજ્યા 99.9 ટકા લોકો નિષ્ફળ ગયા છે

રોજ આવી ઘણી તસવીરો ઇન્ટરનેટ પર પોસ્ટ કરવામાં આવે છે, જેનાથી લોકોને ચક્કર આવે છે. આ ભ્રામક ફોટાને ક્લિક અથવા ફોટોશોપ આ રીતે કરવામાં આવે છે કે પ્રથમ નજરે મનુષ્યને સમજાતું નથી કે આ ફોટામાં ખરેખર બતાવવાનો પ્રયાસ શું થઈ રહ્યો છે.

આવી જ એક તસવીર સોશિયલ મીડિયા ઇમગુર અને રેડડિટ પર વાયરલ થઈ રહી છે, જેમાં 4 છોકરીઓ હાજર છે. સો ફોટામાંથી 99.9 ટકા લોકો આ ફોટાની ભૂલ પકડવામાં નિષ્ફળ થઈ શકે છે.

પ્રથમ નજરમાં, તે એક સરળ ફોટો જેવો દેખાય છે. ખરેખર, 4 છોકરીઓ એકબીજા સાથે જૂથ ફોટા ક્લિક કરી રહી છે. 3 છોકરીઓ કેમેરા પર નજર રાખી રહી છે, પરંતુ એક છોકરી બીજી તરફ નજર કરી રહી છે. હવે તમે વિચારી રહ્યા હશો કે ફોટોમાં કદાચ આ ભૂલ છે.

પણ ચાલો અમે તમને જણાવી દઈએ કે આવું કશું નથી. આ ફોટામાં, આ વાસ્તવિક છોકરીઓની પાછળની વાસ્તવિક ભૂલ તેમના પાછળ રહેલા લોકોમાં છે. તમે તે ભૂલ જોઇ હતી? જો નહીં તો ફરી જુઓ, કદાચ હવે તમે સમજી શકશો કે આ ફોટામાં શુ ખોટું છે

આ ફોટામાં આ એક ભૂલ છે
ખરેખર, તમારી નજર આ છોકરીઓ પર છે, પરંતુ ફોટાની વાસ્તવિક ભૂલ તેમની પાછળના છોકરાઓમાં છે. નજીકથી નજર નાખો. શું તમે આ છોકરાઓ વચ્ચે કોઈ સમાનતા જોઈ છે? જો નહીં, તો પછી જુઓ ફોટામાં આ છોકરીઓની પાછળના દરેક છોકરાનો ચેહરો એક જ વ્યક્તિનો છે.

જેમ કે, કારમાંથી નીચે ઉતરતી છોકરીઓએ ગ્રુપ ફોટો ક્લિક કર્યો હતો અને પાછળ જુદા જુદા લોકો હતા. પરંતુ કોઈએ આ ચિત્રો સાથે ચેડા કર્યા અને વ્યક્તિના ચહેરા સાથે પાછળના લોકોના ચહેરાને મર્જ કરી દીધા. લાલ વર્તુળોમાં છોકરાઓના ચહેરાઓ જુઓ. મોટાભાગના લોકો આ ફોટોની ભૂલને પકડવામાં નિષ્ફળ ગયા

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *