આવનારા થોડાક જ કલાકોમાં આ રાજ્યોમાં ગાજવીજ સાથે થશે વરસાદ શું બેંગલોર ચેન્નઈની મેચ બગાડશે વરસાદ - khabarilallive    

આવનારા થોડાક જ કલાકોમાં આ રાજ્યોમાં ગાજવીજ સાથે થશે વરસાદ શું બેંગલોર ચેન્નઈની મેચ બગાડશે વરસાદ

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ રાજસ્થાન, પંજાબ, ઉત્તર પ્રદેશ અને હરિયાણામાં 20 મે સુધી, બિહાર અને પશ્ચિમ બંગાળમાં 19 મે સુધી તેમજ ઓડિશામાં 19 અને 20 મે સુધી હીટવેવની સ્થિતિની આગાહી કરી છે. ગુજરાતમાં મે સુધી હીટવેવની સ્થિતિ યથાવત રહેવાની શક્યતા છે.

‘IMDએ હીટ વેવ એલર્ટ જારી કર્યું’
IMD એ પણ આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન મધ્યપ્રદેશ અને ઝારખંડમાં હીટ વેવની આગાહી કરી છે. પશ્ચિમ રાજસ્થાનમાં 20 મે સુધી અને પંજાબ, હરિયાણા અને દિલ્હીમાં આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન ભારે ગરમીનું મોજું રહેવાની શક્યતા છે. દરમિયાન, IMD દ્વારા પશ્ચિમ બંગાળ માટે 17 મેના રોજ ગરમ અને ભેજવાળા હવામાનની આગાહી કરવામાં આવી હતી.

‘આ રાજ્યોમાં વરસાદની શક્યતા’
મુંબઈમાં વર્તમાન તાપમાન 28 ડિગ્રી સેલ્સિયસના નીચા સ્તરે પહોંચવાની ધારણા છે, જેમાં ઉચ્ચ 33 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહેવાની આગાહી કરવામાં આવી છે. તાપમાનનો પારો 30.1 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ રહેવાની શક્યતા છે. આસામ, મણિપુર, અરુણાચલ પ્રદેશ, મેઘાલય, નાગાલેન્ડ, મિઝોરમ અને ત્રિપુરામાં 23 મે સુધી ગાજવીજ, વીજળી અને ભારે પવન સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની અપેક્ષા છે.

દેશમાં તાપમાન કેવું છે?
શનિવાર અને રવિવાર લઘુત્તમ તાપમાન 28 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સાથે શરૂ થવાની ધારણા છે. આવતા અઠવાડિયે પણ નજીવા ઘટાડા સાથે સમાન સ્થિતિની અપેક્ષા છે. આગામી સપ્તાહમાં તાપમાનમાં ન્યૂનતમ ઘટાડો થશે, જે લઘુત્તમ તાપમાનમાં 26-27 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને મહત્તમ તાપમાનમાં 33-35 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વચ્ચે રહેશે. IMD દ્વારા આગામી સપ્તાહ સુધી ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *