દગો કરી ગયું રશિયા યુદ્ધ બંધ કરવાનું કહીને કરી દીધું આવું કામ અમેરિકા જોડે મદદ માટે કરી જેલેનસ્કીએ વિનંતી - khabarilallive    

દગો કરી ગયું રશિયા યુદ્ધ બંધ કરવાનું કહીને કરી દીધું આવું કામ અમેરિકા જોડે મદદ માટે કરી જેલેનસ્કીએ વિનંતી

યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ ફરી એકવાર યુએસને વધુ મદદ માટે વિનંતી કરી, રશિયન આક્રમણ સામે તેમના દેશની સુરક્ષાને “નિર્ણાયક તબક્કે” ગણાવી. તેમનું નિવેદન એવા સમયે આવ્યું છે જ્યારે રશિયન સેના તેના અભિયાનને ઘટાડવાના પોતાના વચનથી પીછેહઠ કરતી દેખાઈ રહી છે.

રશિયન દળોએ કિવ અને ઉત્તરીય શહેર ચેર્નિહિવની આસપાસના વિસ્તારો પર બોમ્બમારો કર્યો અને બુધવારે દેશના અન્ય ભાગોમાં હુમલાને વેગ આપ્યો, યુદ્ધને સમાપ્ત કરવા તરફની કોઈપણ પ્રગતિ અંગે શંકા ઊભી કરી.

યુક્રેનિયન પ્રતિનિધિમંડળના વડા, ડેવિડ અરાખમિયાએ જણાવ્યું હતું કે યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચેની વાટાઘાટો શુક્રવારે ડિજિટલ માધ્યમથી ફરી શરૂ થવાની અપેક્ષા છે.

યુક્રેન અમેરિકાને મદદ માટે આગ્રહ કરી રહ્યું છે
દરમિયાન, યુક્રેનની સંસદના સભ્યોનું પ્રતિનિધિમંડળ મદદ વધારવા માટે યુએસ પર દબાણ કરવા માટે વોશિંગ્ટન ગયો. તેમણે કહ્યું કે તેમના દેશને વધુ લશ્કરી સાધનો, વધુ નાણાકીય સહાય અને રશિયા સામે સખત પ્રતિબંધોની જરૂર છે.

યુક્રેનની સંસદના સભ્ય, અનાસ્તાસિયા રદિનાએ યુક્રેનિયન દૂતાવાસમાં એક ન્યૂઝ કોન્ફરન્સમાં જણાવ્યું હતું કે, “અમારે અમારી જમીનમાંથી રશિયન સૈનિકોને ભગાડવાની જરૂર છે અને તેના માટે અમને શસ્ત્રોની જરૂર છે.”

સ્વતંત્રતા સંગ્રામમાં નિર્ણાયક તબક્કે મદદ લેવી: ઝેલેન્સકી.યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીએ આ માંગ સીધી અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેનને કરી હતી. રાત્રે રાષ્ટ્રને આપેલા વિડિયો સંબોધનમાં, તેમણે કહ્યું, “જો આપણે ખરેખર સ્વતંત્રતા અને લોકશાહીની રક્ષા માટે લડી રહ્યા છીએ, તો અમને આ મુશ્કેલ, નિર્ણાયક સમયે મદદ લેવાનો અધિકાર છે.

ટેન્ક, એરક્રાફ્ટ, બંદૂકોની જરૂર છે.” તેમણે કિવમાં રાષ્ટ્રપતિ કાર્યાલયની બહાર ધૂંધળા પ્રકાશમાં ઊભેલા રાષ્ટ્રને સંબોધન કર્યું. તેમણે બુધવારે જાહેરાત કરેલી વધારાની $500 મિલિયનની સહાય માટે યુનાઇટેડ સ્ટેટ્સનો આભાર માન્યો.

રશિયાની જાહેરાત ખોટી સાબિત થઈ, યુક્રેન પર હુમ લા તેજ થયા રશિયન સૈન્ય દ્વારા તાજેતરના હુમલાઓને પગલે, રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ટૂંક સમયમાં સમાધાન થવાની શક્યતા ઓછી છે. નોંધપાત્ર રીતે, રશિયાએ મંગળવારે કહ્યું કે તે કિવ અને ચેર્નિહાઇવ નજીક તેની કામગીરીમાં ઘટાડો કરશે.

રશિયન સૈન્યએ પૂર્વ યુક્રેનના ડોનબાસ ક્ષેત્રમાં અને લિસિયમ શહેરની આસપાસ તેના હુમલાને વધુ તીવ્ર બનાવ્યા છે. આ શહેર ડોનબાસ તરફ જતા મહત્વના રસ્તા પર આવે છે. ચેર્નિહિવ સિટી કાઉન્સિલ સેક્રેટરી ઓલેક્ઝાન્ડર લોમાકોએ જણાવ્યું હતું કે રશિયાની જાહેરાત “સંપૂર્ણપણે ખોટી” સાબિત થઈ છે. “રાત્રિ દરમિયાન તેઓએ લશ્કરી કાર્યવાહીમાં ઘટાડો કર્યો નહીં પરંતુ તેને વધુ તીવ્ર બનાવ્યો,” તેમણે કહ્યું.

પુતિનને રશિયન સૈન્ય પાસેથી ખોટી માહિતી મળી રહી છે?ઝેલેન્સકીએ એમ પણ કહ્યું કે તેણે જ્યોર્જિયા અને મોરોક્કોમાંથી યુક્રેનિયન રાજદૂતોને પાછા ખેંચી લીધા છે, જે દર્શાવે છે કે તે આ દેશોને યુક્રેનને સમર્થન આપવા અને હુમલા માટે રશિયાને સજા કરવા માટે સમજાવવામાં સક્ષમ નથી.

તે જ સમયે, યુએસ ગુપ્તચર અધિકારીઓએ કહ્યું કે રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને તેમના સલાહકારો દ્વારા યુક્રેનમાં સૈન્યના નબળા પ્રદર્શન વિશે ખોટી માહિતી આપવામાં આવી છે કારણ કે તેઓ પણ તેમને સત્ય કહેવાથી ખૂબ ડરે છે.

જર્મનીની સરકારે કહ્યું છે કે તેને રશિયા તરફથી ખાતરી મળી છે કે યુરોપિયન કંપનીઓને રશિયા પાસેથી ગેસ લેવાના બદલામાં રૂબલમાં ચૂકવણી કરવાની જરૂર રહેશે નહીં. આ સાથે પોલેન્ડે આ વર્ષના અંત સુધીમાં રશિયા પાસેથી તેલની આયાત બંધ કરવાના પગલાંની જાહેરાત કરી છે.

યુનાઇટેડ નેશન્સ એવા આક્ષેપોની તપાસ કરી રહ્યું છે કે દક્ષિણ શહેર મેરીયુપોલના કેટલાક રહેવાસીઓને રશિયન દળો દ્વારા નિયંત્રિત વિસ્તારોમાં બળજબરીથી ખસેડવામાં આવ્યા છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *