૭ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ શરૂ ૧૦ રાજ્યોમાં ગરમીનો પ્રકોપ યથાવત જાણો તમારા રાજ્યોમાં કેવો રહેશે હાલ - khabarilallive    

૭ રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ શરૂ ૧૦ રાજ્યોમાં ગરમીનો પ્રકોપ યથાવત જાણો તમારા રાજ્યોમાં કેવો રહેશે હાલ

દિલ્હી-એનસીઆરનું હવામાન ઠંડુ-ઠંડક, ઠંડુ-ઠંડક છે. સારો તડકો હોવા છતાં ગઈકાલે સાંજે ભારે વરસાદની અસર વાતાવરણમાં યથાવત છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ આગાહી કરી છે કે 26 એપ્રિલથી વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ સક્રિય થશે. જેના કારણે દેશના પહાડી રાજ્યોમાં ભારે વરસાદ અને હિમવર્ષા થવાની સંભાવના છે.

મેદાની રાજ્યોમાં આકરી ગરમી પડી શકે છે. ગરમીના મોજા લોકોને પરેશાન કરી શકે છે. જોકે કેટલાક રાજ્યોમાં હળવા ઝરમર વરસાદ અને વાદળછાયું આકાશ રહેવાની શક્યતા છે, પરંતુ ભેજને કારણે લોકો પરેશાન થઈ શકે છે. એપ્રિલ મહિનામાં થતા આ વરસાદને પ્રી-મોન્સુન કહી શકાય. જો મે મહિનામાં વરસાદ પડે તો તેને પ્રિ-મોન્સુન પણ કહેવામાં આવશે.

તમને જણાવી દઈએ કે દિલ્હી-એનસીઆરમાં ગત રોજ સાંજે લગભગ 5 વાગે અચાનક હવામાન બદલાયું હતું. ગાઢ ઘેરા વાદળો ભેગા થયા અને તોફાન ઊભું થયું. આ પછી ભારે પવન સાથે ભારે વરસાદ થયો હતો. લગભગ 30 મિનિટ સુધી વાદળો વરસતા રહ્યા. 40 થી 60 કિલોમીટર પ્રતિ કલાકની ઝડપે પવન ફૂંકાયો હતો. જેના કારણે તાપમાનમાં 3 ડિગ્રી જેટલો ઘટાડો થયો હતો.

મંગળવારે વરસાદ બાદ મહત્તમ તાપમાન 36 ડિગ્રી નોંધાયું હતું. આજે મહત્તમ તાપમાન 37 ડિગ્રી અને લઘુત્તમ તાપમાન 22 ડિગ્રી રહેવાની સંભાવના છે. 25 એપ્રિલ, ગુરુવારે હવામાન સ્વચ્છ રહેવાની શક્યતા છે. વરસાદ પછી ગરમીના મોજા અને ભેજ મુશ્કેલીકારક બની શકે છે. ગુરુવારે મહત્તમ તાપમાન 38 ડિગ્રી રહી શકે છે. લઘુત્તમ તાપમાન પણ 23 ડિગ્રી રહેવાની શક્યતા છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, 26 એપ્રિલથી વેસ્ટર્ન ડિસ્ટર્બન્સ સક્રિય થવાના કારણે જમ્મુ-કાશ્મીર, લેહ લદ્દાખ, ઉત્તરાખંડ, પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશાના વિવિધ ભાગોમાં ગરમીનું મોજું પ્રવર્તશે. પૂર્વી ઉત્તર પ્રદેશ, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ, બિહાર, ઝારખંડ, રાયલસીમા, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી, કરાઈકલ, ઉત્તર અને દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટકમાં આજે 24 એપ્રિલે ગરમીની લહેર આવવાની શક્યતા છે.

25, 26 અને 27 એપ્રિલના રોજ ગંગાના પશ્ચિમ બંગાળ, ઉપ-હિમાલયન પશ્ચિમ બંગાળ અને ઓડિશા, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, ઝારખંડ, દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ અને યાનમ, રાયલસીમા, તેલંગાણા અને ઉત્તર દક્ષિણ આંતરિક કર્ણાટકના અલગ-અલગ સ્થળોએ હીટ વેવની સ્થિતિ થવાની સંભાવના છે. .

આગામી 24 કલાકમાં પૂર્વ આસામ, અરુણાચલ પ્રદેશ, પશ્ચિમ હિમાલય, ઓડિશા, છત્તીસગઢ, મરાઠવાડા, વિદર્ભ, કર્ણાટકના કેટલાક ભાગો, કેરળ, લક્ષદ્વીપ, મધ્યપ્રદેશ, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર અને દક્ષિણ પૂર્વ ગુજરાતમાં પણ ભારે પવન અને હળવો વરસાદ થવાની સંભાવના છે. છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *