નવી આફત શરૂ રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ હજી બંધ પણ નથી થયું ત્યાં આ દેશ વચ્ચે યુદ્ધ શરૂ - khabarilallive    

નવી આફત શરૂ રશિયા યુક્રેન યુદ્ધ હજી બંધ પણ નથી થયું ત્યાં આ દેશ વચ્ચે યુદ્ધ શરૂ

વિશ્વના ઘણા દેશોની હાલત અત્યારે સારી નથી. ક્યાંક યુદ્ધની સ્થિતિ છે તો ક્યાંક અર્થવ્યવસ્થા ડગમગી રહી છે. પાકિસ્તાન, શ્રીલંકા, બાંગ્લાદેશની સાથે-સાથે અન્ય ઘણા દેશો છે જેમની અર્થવ્યવસ્થા ખરાબ છે.સૌથી વધુ તો શ્રીલંકાની હાલત ખરાબ છે. બીજી તરફ ચીન ગમે ત્યારે તાઈવાન પર હુમલો કરવા તૈયાર છે.

તે જ સમયે, રશિયા છેલ્લા 3 મહિનાથી યુક્રેન પર હુમલો કરી રહ્યું છે અને આ દિવસોમાં યુક્રેન સંપૂર્ણપણે બરબાદ થઈ ગયું છે. આ યુદ્ધના કારણે વિશ્વમાં મોંઘવારી આસમાને સ્પર્શી રહી છે. આવી સ્થિતિમાં, આ યુદ્ધ હજી પૂરું થયું ન હતું કે બીજા દેશે બીજા દેશ પર હુમલો કર્યો.

વાસ્તવમાં ઈઝરાયેલ અને હમાસ વચ્ચે લાંબા સમયથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. હવે ઈઝરાયેલે ફરી એકવાર ગાઝા પટ્ટી પર હવાઈ હુમલા શરૂ કર્યા છે, છેલ્લા ઘણા મહિનાઓથી આવી કોઈ ગતિવિધિઓ સાથે આ પ્રદેશ શાંતિપૂર્ણ હતો, પરંતુ ફરી એકવાર દક્ષિણ ઈઝરાયેલના પેલેસ્ટિનિયન એન્ક્લેવ અશ્કેલોનશહરમાંથી રોકેટ છોડવામાં આવ્યા છે.ત્યારથી હવાઈ હુમલા શરૂ થઈ ગયા છે.

ઇઝરાયેલી સૈન્ય તરફથી એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે, રોકેટ હુમલાના જવાબમાં, ઇઝરાયેલી સંરક્ષણ દળોના વિમાનોએ ગાઝા પટ્ટીમાં હમાસના ઘણા લક્ષ્યો પર હુમલો કર્યો. જો કે, ગાઝા અથવા ઇઝરાયેલમાં જાનહાનિના કોઈ તાત્કાલિક અહેવાલો નથી. હમાસ તરફથી પણ તાત્કાલિક કોઈ પ્રતિક્રિયા આપવામાં આવી નથી, ન તો એન્ક્લેવમાંના અન્ય કોઈ જૂથે જવાબદારી સ્વીકારી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *