આ દેશમાં રાષ્ટ્રપતિના ઘરની બહાર ધમ ધમાઈને શરૂ વિરોધ પ્રદર્શન 45 બસો સળગાવી લાગી ગયો કરફયૂ - khabarilallive    

આ દેશમાં રાષ્ટ્રપતિના ઘરની બહાર ધમ ધમાઈને શરૂ વિરોધ પ્રદર્શન 45 બસો સળગાવી લાગી ગયો કરફયૂ

શ્રીલંકામાં ચાલી રહેલી આર્થિક કટોકટી વચ્ચે, ગુરુવારે રાષ્ટ્રપતિ ગોટાબાયા રાજપક્ષેના રાજીનામાની માંગ સાથે તેમના નિવાસસ્થાનની સામે વિરોધ હિંસક બન્યો. વિરોધ હિંસક બન્યા બાદ પત્રકારો સહિત ઓછામાં ઓછા દસ લોકો ઘાયલ થયા હતા. પોલીસે અહીં એકઠા થયેલા પ્રદર્શનકારીઓ પર ટીયર ગેસના શેલ અને વોટર કેનન છોડ્યા હતા.

ઘાયલોને હો સ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા હતાઅહેવાલો અનુસાર, દેખાવકારો અને પોલીસ વચ્ચેની અથડામણમાં ઘાયલ થયેલા છ લોકોને કોલંબો નેશનલ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે જ્યારે અન્ય ચાર દર્દીઓને કાલુબોવિલાની કોલંબો સાઉથ ટીચિંગ હોસ્પિટલમાં દાખલ કરવામાં આવ્યા છે. હોસ્પિટલના સૂત્રોના જણાવ્યા અનુસાર તમામ ઘાયલો પુરૂષો છે અને તેમાંથી ઘણા પત્રકારો છે.

શ્રીલંકામાં લોકો શા માટે વિરોધ પ્રદર્શન કરી રહ્યા છે?
શ્રીલંકામાં વિદેશી હૂંડિયામણની અછતને કારણે ઇંધણ જેવી આવશ્યક ચીજવસ્તુઓની અછત સર્જાઈ છે. એલપીજીની પણ અછત સર્જાઈ છે અને દિવસમાં 13 કલાક પાવર કટ કરવામાં આવી રહ્યો છે. પ્રદર્શનકારીઓએ રાજપક્ષે સરકાર વિરુદ્ધ સૂત્રોચ્ચાર કર્યા હતા. વિરોધમાં સામેલ લોકોએ કહ્યું કે સરકારના ગેરવહીવટને કારણે વિદેશી હૂંડિયામણનું સંકટ વધુ ગંભીર બન્યું છે.

આર્મી બસ અને જીપને આગ ચાંપવામાં આવી
સમાન મુદ્દાઓને ઉકેલવામાં સરકારની નિષ્ફળતા સામે દેખાવો યોજાયા હતા. મિરિહાનામાં રાષ્ટ્રપતિ રાજપક્ષેના આવાસની બહાર પ્રદર્શનકારીઓની પોલીસ સાથે અથડામણ થઈ હતી. દેખાવકારોએ શ્રીલંકાની સેનાની એક બસ અને જીપને આગ ચાંપી દીધી હતી. આવી સ્થિતિમાં પોલીસે કોલંબોના ઘણા વિસ્તારોમાં કર્ફ્યુ લગાવી દીધો છે.

કર્ફ્યુ ક્યાં લાદવામાં આવ્યો હતો?
અહેવાલો અનુસાર, પોલીસ મહાનિરીક્ષકે કહ્યું, “કોલંબો ઉત્તર, કોલંબો દક્ષિણ, કોલંબો મધ્ય અને નુગેગોડા પોલીસ વિભાગોમાં આગામી સૂચના સુધી તાત્કાલિક અસરથી પોલીસ કર્ફ્યુ લાદવામાં આવ્યો છે.”

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *