રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાનું એક નવું બયાન લાવશે ઝેલેંસ્કી ઉપર કાળા વાદળો યુદ્ધ થશે હવે વધારે ભીષણ - khabarilallive      

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં અમેરિકાનું એક નવું બયાન લાવશે ઝેલેંસ્કી ઉપર કાળા વાદળો યુદ્ધ થશે હવે વધારે ભીષણ

ઝેલેન્સકીએ તેના લોકોને છોડી દીધા છે અને અમેરિકા અને પશ્ચિમી દેશો સાથે જુઠ્ઠું બોલે છે. અમેરિકા, નાટો અને પશ્ચિમી દેશો યુક્રેનને સંપૂર્ણ મદદ કરી રહ્યા છે. આ યુક્રેન માટે મદદ નથી પરંતુ વિનાશ છે. કારણ કે, તેઓ જેટલી મદદ કરશે તેટલી ઝડપથી રશિયા હુમલો કરશે.

આ દિવસોમાં રશિયા યુક્રેનના મુખ્ય શહેરો પર કબજો જમાવી રહ્યો છે અને ટૂંક સમયમાં રાજધાની પણ કબજે કરવામાં આવી શકે છે. આવી સ્થિતિમાં ઝેલેન્સકી પાસે ભાગવા સિવાય બીજો કોઈ રસ્તો બચ્યો નથી. અમેરિકાએ ફરી એકવાર યુક્રેનને રાહત પેકેજની જાહેરાત કરીને યુદ્ધ ભડકાવવાનું કામ કર્યું છે.

વ્હાઇટ હાઉસે શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે યુએસ યુક્રેનને સુરક્ષા સહાયમાં $270 મિલિયનનું વધારાનું પેકેજ આપશે. આ પેકેજમાં વધારાની મીડિયમ રેન્જ રોકેટ સિસ્ટમ અને ડ્રોન આપવામાં આવશે. ફેબ્રુઆરીમાં યુક્રેન પર રશિયાના આક્રમણની શરૂઆતથી, યુએસએ યુક્રેનને $80 બિલિયનની સુરક્ષા સહાય પૂરી પાડી છે. મે મહિનામાં, યુએસ સંસદે યુક્રેન માટે $40 બિલિયનની આર્થિક અને સુરક્ષા સહાયને મંજૂરી આપી હતી.

યુએસ અને તેના સાથીઓએ બુધવારે પૂર્વી ડોનબાસમાં ભીષણ યુદ્ધની વચ્ચે યુક્રેનને વધુ રોકેટ સિસ્ટમ્સ, દારૂગોળો અને અન્ય લશ્કરી સહાય પૂરી પાડવાનું વચન આપ્યું હતું. આ એ જ પશ્ચિમી દેશો છે જે એક તરફ રશિયા સામે યુક્રેનને મદદ કરી રહ્યા છે અને બીજી તરફ પુતિન પાસે ગેસ અને તેલનો પુરવઠો યથાવત રાખવાની અપેક્ષા છે.

પશ્ચિમી દેશો સંપૂર્ણપણે રશિયન ગેસ પર નિર્ભર છે, ખાસ કરીને જર્મની. તેને માત્ર 10 દિવસ રોક્યા બાદ સમગ્ર યુરોપમાં ભૂકંપ આવ્યો હતો. યુક્રેનમાં અમેરિકા અને નાટોના કારણે યુદ્ધ શરૂ થયું હતું અને તેમના કારણે તે સંપૂર્ણપણે નાશ પામશે. રશિયા ટૂંક સમયમાં બીજું કોઈ મોટું પગલું લઈ શકે છે કારણ કે, જેમ કે પુતિન પહેલેથી જ કહી ચૂક્યા છે, યુક્રેનને મદદ કરનારા દેશોને નુકસાન સહન કરવું પડશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *