ઘઉ ના બદલે આ લોટની રોટલી ખાવા લગો ગમે તેવી ચરબી હશે થઇ જશે ગાયબ - khabarilallive    

ઘઉ ના બદલે આ લોટની રોટલી ખાવા લગો ગમે તેવી ચરબી હશે થઇ જશે ગાયબ

આપણે બધા સામાન્ય રીતે ઘઉંના લોટમાંથી બનેલી રોટલી ખાઈએ છીએ, પરંતુ ઘઉં સિવાય અન્ય એવા અનાજ પણ છે જેની રોટલી ખાઈ શકાય છે. જ્યારે વજન ઘટાડવાની વાત આવે છે, ત્યારે આ અનાજને વધુ સારું માનવામાં આવે છે કારણ કે તે ઓછી કેલરી ધરાવે છે અને સ્વાસ્થ્ય માટે સારું છે.

વજન ઘટાડવા માટે, તમારા ખોરાકની માત્રા, ખાસ કરીને રોટલીની ગણતરી ઘટાડવાને બદલે, તમે રોટલીનો લોટ બદલી શકો છો. દરરોજ નહીં, પરંતુ દોઢ દિવસના અંતરે ઘઉંના લોટને બદલે બીજા કોઈપણ લોટની ચપાતી ખાઈ શકાય.

જવનો લોટ પાચન, કોલેસ્ટ્રોલ અને હૃદયના સ્વાસ્થ્યને સુધારવા માટે સારો માનવામાં આવે છે. જવના લોટના રોટલાને હુંફાળા પાણીમાં ભેળવીને પકાવો, રોટલી પણ સારી બનશે અને ખાવામાં પણ સ્વાદ આવશે.

જુવારના લોટને પણ માત્ર હૂંફાળા પાણીથી મસળી જવામાં આવે છે. જુવાર રોગપ્રતિકારક શક્તિ વધારવામાં મદદરૂપ છે અને તેમાં ઘણા પોષક તત્વો પણ મળી આવે છે. જુવારના લોટમાંથી બનાવેલ રોટલી તમે કોઈપણ શાક સાથે ખાઈ શકો છો.

બાજરીના લોટમાં ફાઈબર, આયર્ન અને પ્રોટીન સહિત ઘણા પોષક તત્વો હોય છે. આ સાથે બાજરીનો લોટ ગ્લુટેન ફ્રી હોય છે. આ લોટમાંથી બનેલી રોટલી ખાધા પછી લાંબા સમય સુધી ભૂખ નથી લાગતી, જેનાથી ખાવાનું ઓછું થાય છે અને વજન ઘટાડવામાં મદદ મળે છે.

ઓટ્સ મોટાભાગે નાસ્તા માટે ભલામણ કરવામાં આવે છે અને તેની ગણતરી વજન ઘટાડવાના ખોરાકમાં થાય છે. વિટામિન્સ, ફાઈબર અને એન્ટીઓક્સીડેન્ટથી ભરપૂર ઓટ્સ કોલેસ્ટ્રોલ અને બ્લડ સુગરના સ્તરને સુધારવામાં પણ મદદરૂપ છે. રોટલી બનાવવા માટે, ઓટ્સને પીસીને લોટ તૈયાર કરો અને તેને સામાન્ય લોટની જેમ ભેળવીને રોટલી બનાવો.

વજન ઘટાડવાના આહારમાં રાગીનો પણ આરામથી સમાવેશ કરી શકાય છે. તેને હુંફાળા પાણીથી ભેળવી દો. જો રોટલી બનાવવી મુશ્કેલ હોય, તો તમે તેમાં થોડો અન્ય લોટ ભેળવી શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *