આગાહી મુજબ આગળના 5 દિવસ દેશના આ રાજ્યોમાં વરસાદની થશે ધોધમાર એન્ટ્રી - khabarilallive    

આગાહી મુજબ આગળના 5 દિવસ દેશના આ રાજ્યોમાં વરસાદની થશે ધોધમાર એન્ટ્રી

રાષ્ટ્રીય રાજધાની દિલ્હી અને NCRમાં વરસાદને કારણે લોકોને ગરમીથી થોડી રાહત મળી છે. દરમિયાન, હવામાન વિભાગે અન્ય ઘણા રાજ્યો માટે વરસાદની ચેતવણી જારી કરી છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ સોમવારે જણાવ્યું હતું કે ભારતના પશ્ચિમ કિનારા પર આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદ પડી શકે છે. તેમાં એમ પણ કહેવામાં આવ્યું છે કે ભારતના ઉત્તર, મધ્ય અને પૂર્વીય ભાગોમાં આગામી બે દિવસમાં વાવાઝોડાની સંભાવના છે.

મધ્યપ્રદેશ, છત્તીસગઢ, દરિયાકાંઠાના આંધ્રપ્રદેશ, ઓડિશા અને ગંગાજળ પશ્ચિમ બંગાળ, ઝારખંડ અને બિહારના મોટાભાગના ભાગોમાં દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસું વધુ આગળ વધી રહ્યું છે.હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસમાં કર્ણાટક, કોંકણ, ગોવા, કેરળ અને માહે અને લક્ષદ્વીપમાં ભારે વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સમયગાળા દરમિયાન, મધ્ય મહારાષ્ટ્ર, મરાઠવાડા, આંધ્રપ્રદેશ, યાનમ, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલમાં પણ ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.

IMD એ આગામી બે દિવસ દરમિયાન જમ્મુ, કાશ્મીર, લદ્દાખ, ગિલગિટ-બાલ્ટિસ્તાન અને મુઝફ્ફરાબાદ, હિમાચલ પ્રદેશ અને ઉત્તરાખંડમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે. આ સાથે પંજાબ, હરિયાણા, ચંદીગઢ અને દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ અને રાજસ્થાનના અલગ-અલગ ભાગોમાં આજુબાજુના મેદાની વિસ્તારોમાં વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

સોમવારે દિલ્હીમાં લઘુત્તમ તાપમાન ઘટીને 23.6 ડિગ્રી સેલ્સિયસ થઈ ગયું હતું, જે સામાન્ય કરતાં પાંચ ડિગ્રી ઓછું હતું. હવામાન વિભાગે દિવસ દરમિયાન સામાન્ય રીતે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેવાની આગાહી કરી છે. શહેરનું મહત્તમ તાપમાન 32 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ રહેવાની શક્યતા હોવાનું પણ જણાવ્યું હતું. હવામાન વિભાગે શુક્રવારે કહ્યું હતું કે પશ્ચિમી વિક્ષેપને કારણે, અરબી સમુદ્રમાંથી દક્ષિણ-પશ્ચિમ પવનોના પ્રભાવ હેઠળ આગામી ચાર દિવસમાં દિલ્હીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

હવામાન વિભાગે પૂર્વ રાજસ્થાન, પશ્ચિમ રાજસ્થાન, જમ્મુ-કાશ્મીર, હિમાચલ પ્રદેશ અને પંજાબમાં 21 જૂને ભારે વરસાદનું એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.હવામાન વિભાગે આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન મધ્યપ્રદેશ, વિદર્ભ અને છત્તીસગઢમાં વ્યાપક વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *