યુદ્ધના 4 મહિના બાદ યુક્રેન ની સેનાએ કર્યું એવું કામ રશિયાની થઇ ગઇ હાલત ખરાબ - khabarilallive    

યુદ્ધના 4 મહિના બાદ યુક્રેન ની સેનાએ કર્યું એવું કામ રશિયાની થઇ ગઇ હાલત ખરાબ

યુક્રેનિયન સૈન્યએ રશિયાના કબજા હેઠળના ક્રિમીઆમાં કાળા સમુદ્રમાંથી તેલ કાઢવાના પ્લેટફોર્મ પર હુમલો કર્યો છે. લગભગ ચાર મહિનાના યુદ્ધમાં યુક્રેનની બહારના મોટા રશિયન બેઝ પર યુક્રેનિયન સૈન્યનો આ પહેલો હુમલો છે.

આ માહિતી રશિયન સમર્થિત ક્ષેત્રીય વડાએ આપી છે. હુમલામાં ત્રણ લોકો ઘાયલ થયાના અહેવાલ છે જ્યારે સાત કર્મચારીઓ ગુમ છે. ગુમ થયેલા લોકોની શોધ ચાલુ છે. ક્રિમીઆ પહેલા યુક્રેનનો પ્રદેશ હતો પરંતુ 2014માં તેને રશિયાએ કબજે કરી લીધો હતો.

તે જ સમયે, ન્યૂઝ એજન્સી રોઇટર્સના અહેવાલ અનુસાર, ખાદ્યપદાર્થોના સંગ્રહને લઈને ચિંતિત યુક્રેનને રશિયન હુમલામાં નાશ પામેલા વેરહાઉસના કારણે રાહત મળી છે. યુક્રેન ટૂંક સમયમાં 2022 માં ઉત્પાદિત થનારા ઘઉં અને અન્ય ખાદ્યાન્નનો સંગ્રહ કરવા માટે વિદેશથી અસ્થાયી વેરહાઉસ મેળવશે. યુક્રેનના કૃષિ મંત્રાલયે આ માહિતી આપી છે.

અનાજના સંગ્રહમાં સમસ્યા રહેશે યુક્રેનના કૃષિ મંત્રીએ કહ્યું છે કે વર્તમાન વર્ષમાં ઉત્પાદિત અનાજમાંથી લગભગ 15 મિલિયન ટન અનાજના સંગ્રહમાં સમસ્યા સર્જાશે. યુક્રેને યુએસ, યુકે, કેનેડા અને ઇયુ દેશોને અસ્થાયી વેરહાઉસ પ્રદાન કરવા વિનંતી કરી છે. મંત્રાલયે કહ્યું છે કે તેને વહેલામાં વહેલી તકે અસ્થાયી સ્ટોક પ્રદાન કરવાની ખાતરી મળી છે. સ્ટોરેજ માટે મોટી પ્લાસ્ટિક બેગ અને કામચલાઉ સ્ટોરેજ મળી શકે છે.

અનાજની નિકાસ અટકાવવી એ પણ યુદ્ધ અપરાધ છે.યુક્રેન દ્વારા અનાજની નિકાસ અટકાવવી એ પણ યુદ્ધ અપરાધ છે. જેના કારણે વિશ્વની મોટી વસ્તી ભૂખમરો અને મોંઘવારીની સમસ્યાનો સામનો કરી રહી છે. યુરોપિયન યુનિયનના વિદેશી બાબતોના વડા જોસેપ બોરેલે આ વાત કહી હતી. તેમણે રશિયાને યુક્રેનિયન બંદરોની ઘેરાબંધી અને કાળા સમુદ્રની નાકાબંધીનો અંત લાવવા હાકલ કરી જેથી વિશ્વને લાખો ટન યુક્રેનિયન ઘઉં મળી શકે. કહ્યું કે આ નાકાબંધી લાંબો સમય ચાલવાની નથી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *