સાઉદી અરેબિયામાં એક સાથે 81 લોકોને અપાઈ ફાંસી કારણ જાણીને તમારી આખો ફાટી રહેશે - khabarilallive    

સાઉદી અરેબિયામાં એક સાથે 81 લોકોને અપાઈ ફાંસી કારણ જાણીને તમારી આખો ફાટી રહેશે

સાઉદી અરેબિયા તેની લક્ઝરી લાઈફ, ભવ્યતા અને તેલના કુવાઓ માટે પ્રખ્યાત છે. તે જ સમયે, તેના કડક કાયદાઓને કારણે, તે ચર્ચામાં રહે છે. ગે રકાયદે સર કૃત્યોમાં સામેલ લોકો માટે જાહેરમાં સજાની જોગવાઈ છે. આ ક્રમમાં શનિવારે સાઉદી અરેબિયામાં જે બન્યું તે લોકોને ચોંકાવી દેવા માટે પૂરતું છે.

તમને જણાવી દઈએ કે શનિવારે સાઉદી અરેબિયામાં 81 લોકોને એકસાથે ફાં સી આપવામાં આવી હતી, તેમના પર આ તંક વાદી સંગઠનો સાથે સંબંધ હોવાનો આરોપ હતો.

સાઉદી અરેબિયાના ઈતિહાસમાં આ પહેલીવાર છે જ્યારે 81 દોષિતોને એકસાથે ફાંસી આપવામાં આવી છે. સાઉદી અરેબિયાની સ્થાનિક પ્રેસ એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર, આ તમામને જઘન્ય અપરાધો માટે દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા હતા. તેમના પર નિર્દોષ બાળકો, મહિલાઓ, પુરુષો અને અધિકારીઓની હત્યા કરવાનો આરોપ હતો. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, આવી ઘટના 1980માં સામે આવી હતી.

એક જ દિવસમાં અનેક જઘન્ય ગુ નાઓમાં સંડોવાયેલા 81 લોકોને ફાં સીની સ જા આપવામાં આવી છે. સાઉદી અરેબિયાએ એક સાથે ઘણા લોકોને મો તની સ જા આપી છે. સ્થાનિક એજન્સી સાઉદી પ્રેસ એજન્સીએ જણાવ્યું કે શનિવારે સાઉદી અરેબિયાના ગૃહ મંત્રાલયે આ તમામ લોકોને ફાં સી આપી હતી.

સાઉદીના રહેવાસીઓ ઉપરાંત કેટલાક વિદેશીઓને પણ આ મો તની સ જા આપવામાં આવી છે. તેમાંથી મોટાભાગના યમનના રહેવાસી હતા. આ તમામ સુરક્ષા અધિકારીઓના છે. ધાર્મિક સ્થળો અને સરકારી નંબરો, સ્થળોને નિશાન બનાવવા,,, નાખવી અને હાથીઓ ડી, કાઈ, કી કી હૈ જેવા ગુ નાઓમાં સામેલ હતા. આ સિવાય દેશમાં અશાંતિ ફેલાવવાના હેતુથી મિત્રોની તસવીરો લેનારા પણ હતા.

કોર્ટમાં ટ્રાયલ બાદ આ તમામ ગુનેગારોને કોર્ટે ફાંસીની સજા ફટકારી હતી. મંત્રાલયે કહ્યું કે એપેલેટ કોર્ટ અને સુપ્રીમ કોર્ટે આ તમામને આપવામાં આવેલી મૃ ત્યુદં ડની સજાને મંજૂરી આપી દીધી છે. મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, કોર્ટે આ તમામને મૃત્યુદંડની સજા આપવાનો નિર્દેશ આપ્યો હતો.જેને મોતની સજા સંભળાવવામાં આવી છે તેમાં એક યમનનો નાગરિક પણ સામેલ છે.

બે સાઉદીને તેમની માતાની હ ત્યા અને પિતા અને ભાઈની હ ત્યાનો પ્રયાસ કરવા બદલ દોષી ઠેરવવામાં આવ્યા હતા. આ ઉપરાંત, ઘણા સાઉદી અને સીરિયન નાગરિકોને આતંકવાદી કોષો બનાવવા, ISIS સાથે જોડાણ કરવા અને પોલીસ સ્ટેશનો પર હુમલો કરવા બદલ સજા ફટકારવામાં આવી છે.

અગાઉ વર્ષ 1980માં મક્કાની ગ્રાન્ડ મસ્જિદના મૃ ત્યુના 63 દોષિતોને સામૂહિક રીતે મો તની સ જા આપવામાં આવી હતી. આ ઘટનામાં તમામ ગુને ગારોના માથા કા પી નાખવામાં આવ્યા હતા. તે ઘટના પછી, 12 માર્ચ, શનિવારે, પ્રથમ વખત, આટલી મોટી સંખ્યામાં દોષિતોને એકસાથે ફાં સી આપવામાં આવી.

માહિતી આપતાં સાઉદી અરેબિયાની સ્થાનિક પ્રેસ એજન્સીએ જણાવ્યું કે જે લોકોને ફાં સી આપવામાં આવી છે તેઓ જઘન્ય અપ, રાધીઓમાં દો ષી હોવાનું જાણવા મળ્યું છે. પ્રેસ એજન્સીના જણાવ્યા અનુસાર આ તમામને પોતાનો પક્ષ રજૂ કરવા માટે વકીલની સુવિધા પણ આપવામાં આવી હતી. આ ઉપરાંત, તેઓને ન્યાયિક પ્રક્રિયા સમયે જમીનના કાયદા હેઠળના તમામ અધિકારોની ખાતરી પણ આપવામાં આવી હતી. જોકે, સાઉદી પ્રશાસને એ સ્પષ્ટ કર્યું નથી .

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *