યુક્રેનમાં મૃત્યુ પામનારા ચંદનનો મૃતદેહ લવાયો ભારતમાં માં રડતા રડતા બોલી બહાર કાઢી એને - khabarilallive    

યુક્રેનમાં મૃત્યુ પામનારા ચંદનનો મૃતદેહ લવાયો ભારતમાં માં રડતા રડતા બોલી બહાર કાઢી એને

ભાજપના નેતા શીશાન જિંદાલના એકમાત્ર પુત્ર ચંદન જિંદાલનું યુક્રેનમાં બ્રેઈન હેમરેજ બાદ સારવાર દરમિયાન મૃત્યુ થયું હતું. ચંદનનો મૃતદેહ શનિવારે બરનાલા પહોંચ્યો હતો. પુત્રનો મૃતદેહ જોઈને માતા-પિતા રડી પડ્યા હતા. પીડિતાના પરિવારનું કહેવું છે કે તેઓ પોતાના પુત્રના મૃતદેહને ઘરે લાવવામાં સફળ રહ્યા છે. કેન્દ્ર અને પંજાબ સરકારે તેમને મદદ કરી નથી.

બીજેપી નેતા અને ભૂતપૂર્વ ફાર્મસી ઓફિસર શીશાન જિંદાલનો પુત્ર ચંદન 2018માં MBBSનો અભ્યાસ કરવા યુક્રેન ગયો હતો. અહીં તે ચોથા વર્ષમાં અભ્યાસ કરી રહ્યો હતો. 2 ફેબ્રુઆરીની રાત્રે તેમને મગજનો હુમલો આવ્યો, ત્યારબાદ તેઓ કોમામાં ચાલ્યા ગયા.

4 ફેબ્રુઆરીએ ડોક્ટરોએ તેનું ઓપરેશન કર્યું. પિતા શિશન કુમાર જિંદાલ અને તાયા કૃષ્ણ કુમાર જિંદાલ પુત્રની સંભાળ લેવા યુક્રેન ગયા હતા. આ દરમિયાન યુદ્ધ શરૂ થયું અને ચંદનનું ત્યાં હોસ્પિટલમાં મૃત્યુ થયું.

અહીં તેઓએ મૃતદેહને ભારત લઈ જવાના પ્રયાસો શરૂ કર્યા. જેમ જેમ યુદ્ધ આગળ વધતું ગયું તેમ તેમ પરિસ્થિતિ વધુ વણસી ગઈ. 1 માર્ચના રોજ કૃષ્ણ કુમાર જિંદાલને બરનાલા પાછા ફરવું પડ્યું, જ્યારે શીશન કુમાર પણ થોડા દિવસો પછી પાછા ફર્યા. પુત્રના મૃતદેહને ભારત લાવવાના પ્રયાસો ચાલુ રાખ્યા.

યુક્રેનથી ચંદનનો મૃતદેહ ભારત લાવવા માટે પીડિત પરિવારે છ લાખ રૂપિયા ખર્ચવા પડ્યા હતા. ચંદનના પિતરાઈ ભાઈ નીરજે જણાવ્યું કે કેન્દ્ર અને પંજાબ સરકારે મૃતદેહને બરનાલા લાવવા માટે કોઈ મદદ કરી નથી કે કોઈ પ્રયાસ કર્યો નથી. પોતાના પ્રયાસો અને ખર્ચથી તેઓ ચંદનના મૃતદેહને ભારે મુશ્કેલીથી ભારત લાવવામાં સફળ થયા છે.

બોક્સમાં પુત્રનો મૃતદેહ જોઈને માતા રડવા લાગી બોક્સમાં ચંદનનો મૃ તદેહ બરનાલા સ્થિત તેમના ઘરે પહોંચતા જ માતા કિરણ જિંદાલ રડવા લાગી. તે ચીસો પાડી રહી હતી કે પુત્રને બોક્સમાંથી બહાર કાઢવા માટે તે ગૂંગળામણ કરશે. પિતા શિશન કુમાર પણ રડતા રડતા ખરાબ હાલતમાં હતા. ચંદનના મૃતદેહનો સ્થાનિક રામબાગ ખાતે અંતિમ સંસ્કાર કરવામાં આવ્યો હતો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *