આ ગોળામાં છુપાયેલ નંબર ઓળખવામાં થયા છે ૯૯ ટકા લોકો ફેલ તમે જોઇ શક્યા - khabarilallive    

આ ગોળામાં છુપાયેલ નંબર ઓળખવામાં થયા છે ૯૯ ટકા લોકો ફેલ તમે જોઇ શક્યા

ઓપ્ટિકલ ઇલ્યુઝનનું નામ તમે સાંભળ્યું જ હશે. હિન્દીમાં તેને વિઝ્યુઅલ ઇલ્યુઝન એટલે કે આંખોની છેતરપિંડી કહેવાય છે. તેનો ઈતિહાસ ઘણો જૂનો છે. એવું કહેવાય છે કે મહાભારતમાં પાંડવો દ્વારા બનાવવામાં આવેલ માયા મહેલ દૃષ્ટિની ભ્રમણાથી ભરેલો હતો.

ત્યાં કંઈક બીજું ચાલતું હતું, જ્યારે દેખાતું કંઈક બીજું હતું અને તેનું કારણ હતું આંખોની છેતરપિંડી. આવા ઘણા ઓપ્ટિકલ ભ્રમ છે, જેના રહસ્યને ઉકેલવામાં લોકોનો પરસેવો છૂટી જાય છે. તે એક જ સમયે શક્ય નથી કે કોઈ વ્યક્તિ ઓપ્ટિકલ ભ્રમણાનું રહસ્ય ઉકેલી શકે. આ માટે, વ્યક્તિએ તે દ્રશ્ય ભ્રમણાને 2-3 વાર જોવી પડશે. આવી જ એક તસવીર આજકાલ સોશિયલ મીડિયા પર ખૂબ વાયરલ થઈ રહી છે, જે ઓપ્ટિકલ ભ્રમથી ભરેલી છે.

ખરેખર, આ તસવીરમાં કેટલાક નંબરો છુપાયેલા છે. તે આંકડા શું છે તે જણાવવામાં લોકોનો પરસેવો છૂટી ગયો છે. કોઈ કંઈક કહે છે અને કોઈ કંઈક કહે છે. ચિત્રમાં તમે જોઈ શકો છો કે એક વર્તુળ બનાવવામાં આવ્યું છે. એક જ સર્કલની અંદર કેટલાક નંબર લખેલા છે, જેનાથી લોકોનું મન ઘુમી ગયું છે. બહુ ઓછા લોકો વર્તુળમાં છુપાયેલો સાચો નંબર કહી શક્યા છે, જ્યારે મોટાભાગના લોકોએ ખોટો નંબર આપ્યો છે.

આ મનને હચમચાવી દે તેવી તસવીર સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ ટ્વિટર પર @benonwine નામની આઈડી સાથે શેર કરવામાં આવી છે અને સવાલ પૂછવામાં આવ્યો છે કે, શું તમને કોઈ નંબર દેખાય છે? જો તે દેખાય છે, તો મને કહો કે તે નંબર શું છે? આ વાયરલ તસવીરને અત્યાર સુધીમાં 1,600થી વધુ લાઈક્સ મળી ચૂકી છે, જ્યારે અઢીસોથી વધુ લોકોએ તસવીરને રીટ્વીટ કરી છે.

ટ્વિટર યુઝર્સે તસવીર જોયા બાદ વર્તુળમાં છુપાયેલ નંબર જણાવવાનો પ્રયાસ કર્યો છે. એક યુઝરે 3452839 નંબર આપ્યો છે અને બીજા યુઝરે 528 નંબર આપ્યો છે. તેવી જ રીતે અન્ય યુઝરે 45283 નંબર આપ્યો છે. એક યુઝરે લખ્યું છે કે, ‘હું 45283 નંબર જોઈ શકું છું, પરંતુ મને વર્તુળમાં વધુ બે નંબર દેખાય છે, પરંતુ તે નંબરો કયા છે તે હું કહી શકતો નથી’. વાસ્તવમાં 3452839 નંબર સર્કલની અંદર છુપાયેલો છે અને માત્ર 2-3 યુઝર્સ જ આ સાચો નંબર કહી શક્યા છે. તમે વર્તુળમાં કઈ સંખ્યાઓ જુઓ છો તે પણ તમે અજમાવી શકો છો અને જોઈ શકો છો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *