તમારા બાળકને ભુલથી પણ ન પહેરાવો માસ્ક નકે ગંભીર પરિણામ આવી શકે છે - khabarilallive    

તમારા બાળકને ભુલથી પણ ન પહેરાવો માસ્ક નકે ગંભીર પરિણામ આવી શકે છે

કેન્દ્ર સરકારે 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના કિશોરો અને બાળકો માટે કોરોના મેનેજમેન્ટ માટે સુધારેલી વિગતવાર માર્ગદર્શિકા જારી કરી છે. સરકારે કહ્યું છે કે પાંચ વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોએ માસ્ક ન પહેરવું જોઈએ. ઉપરાંત, કોરોના ચેપની ગંભીરતા અને સ્ટેરોઇડ્સના ઉપયોગને ધ્યાનમાં લીધા વિના, 18 વર્ષથી ઓછી ઉંમરના બાળકોને એન્ટિવાયરલ અથવા મોનોક્લોનલ એન્ટિબોડીઝ ન આપવી જોઈએ.

આરોગ્ય મંત્રાલયે સુધારેલી માર્ગદર્શિકામાં કહ્યું છે કે 6 થી 11 વર્ષની વયના બાળકો તેમના માતાપિતાની દેખરેખ હેઠળ જરૂરિયાત મુજબ માસ્ક પહેરી શકે છે. જો કે, તે સુરક્ષિત રીતે અને યોગ્ય રીતે પહેરવું જોઈએ. તે જ સમયે, 12 વર્ષ કે તેથી વધુ ઉંમરના કિશોરો પુખ્ત વયના લોકો જેવા જ માસ્ક પહેરી શકે છે.

માર્ગદર્શિકા જણાવે છે કે એસિમ્પટમેટિક અથવા હળવા લક્ષણો ધરાવતા દર્દીઓમાં સ્ટેરોઇડ્સનો ઉપયોગ જોખમી છે. કોરોના ચેપના ઝડપી ફેલાવાને ધ્યાનમાં રાખીને, ખાસ કરીને ઓમિક્રોન વેરિઅન્ટના ફેલાવાને ધ્યાનમાં રાખીને, નિષ્ણાત સમિતિએ વિગતવાર માર્ગદર્શિકા તૈયાર કરી છે.

ઉપલબ્ધ માહિતી અનુસાર, ઓમિક્રોન ઓછું ખતરનાક છે, પરંતુ વર્તમાન કોરોના વેવને ધ્યાનમાં રાખીને તેને સાવચેત રહેવાની સલાહ આપવામાં આવી છે. અગાઉ, સરકારે કહ્યું હતું કે 12-14 વર્ષના બાળકોને એન્ટિ-કોવિડ-19 રસી રજૂ કરવા અંગેનો નિર્ણય વૈજ્ઞાનિક પુરાવાના આધારે લેવામાં આવશે. આ અંગે ચર્ચાઓ ચાલી રહી છે. નીતિ આયોગના સભ્ય (આરોગ્ય) ડૉ. વી.કે. એક પ્રશ્નના જવાબમાં પૉલે કહ્યું કે જો કોઈ વ્યક્તિ કોરોના વાયરસથી સંક્રમિત છે, તો તે ત્રણ મહિના પછી બીજો અથવા સાવચેતીનો ડોઝ લઈ શકે છે.

આ સાથે, તેમણે કહ્યું કે રસીકરણ વૈજ્ઞાનિક પુરાવાના આધારે શરૂ કરવામાં આવ્યું છે અને તે સૌથી વધુ સંવેદનશીલ લોકોને બચાવવાની ધારણા પર આધારિત છે. તેથી જેમ જેમ વૈજ્ઞાનિક પુરાવાઓ આવશે, અમે રાષ્ટ્રીય કોવિડ રસીકરણ કાર્યક્રમનો વિસ્તાર વધારીશું.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *