૬૫ વર્ષથી નાયો નથી આ વ્યક્તિ લોકો તેની પાસે પણ જતા - khabarilallive    

૬૫ વર્ષથી નાયો નથી આ વ્યક્તિ લોકો તેની પાસે પણ જતા

શિયાળાની ઋતુમાં કડકડતી ઠંડીને જોતા મને નહાતા પણ વિચારવું પડે છે. આવી સ્થિતિમાં નહાવાની વાત કોઈ ન કરે તો સારું, પરંતુ એકાદ-બે દિવસ સિવાય આપણે શિયાળાની ઋતુમાં પણ સ્નાન કરીએ છીએ. છેવટે, નહાયા વિના શરીરને આરામ મળતો નથી. શરીરમાંથી દુર્ગંધ આવે છે તેથી સાથે શરીરનો મૂડ પણ ઓલવાઈ જાય છે.

પરંતુ, જરા વિચારો કે જો કોઈ વ્યક્તિ વર્ષો સુધી નહાતી નથી, તો… હકીકતમાં, દુનિયામાં એક એવી વ્યક્તિ છે જેણે 65 વર્ષથી વધુ સમયથી સ્નાન કર્યું નથી. હા, તમને નવાઈ લાગશે પરંતુ એ સાચું છે કે 65 વર્ષથી વધુ સમય વીતી ગયો છે અને વ્યક્તિએ નહાવાનું વિચાર્યું નથી. તેણે સ્નાન પણ કર્યું ન હતું.

એવું કહેવાય છે કે વ્યક્તિનું નામ અમો જાજી છે. જેમની ઉંમર 85 વર્ષથી વધુ છે. અમો જાજી ઈરાનના દેજગાહ ગામમાં રહે છે. અમો જાજીના અવગુણ ના કારણે કોઈ તેમની પાસે આવતું નથી. લોકોને ડર છે કે અમો જાજી, જેમણે આટલા વર્ષોથી સ્નાન કર્યું નથી, તે ગંદગીમા જીવન જીવે છે. તેમને અનેક રો ગો હશે.

અહીં લોકો ભલે અમો જાજી પાસે જતા શરમાતા હોય, પરંતુ જ્યારે એક મેડિકલ ટીમને અમો જાજીની કહાની વિશે જાણ થઈ ત્યારે આ મેડિકલ ટીમે અમો જાજીના શરીર પર સંશોધન કરવાનું વિચાર્યું. મેડિકલ ટીમ અમો જાજી પાસે પહોંચી અને તેના શરીરના વિવિધ ટેસ્ટ કર્યા. જે બાદ જ્યારે આ ટેસ્ટનો રિપોર્ટ આવ્યો ત્યારે મેડિકલ ટીમ આશ્ચર્યમાં પડી ગઈ હતી કે અમો જાજીને કોઈ બીમારી નથી.

તેને કોઈ ચેપ લાગ્યો ન હતો. અમો જાજી સ્વસ્થ જણાયા હતા. મેડિકલ ટીમ હવે વિચારી રહી છે કે અમો જાજી આટલા લાંબા સમયથી સ્વચ્છ રહેતા નથી. તેમ છતાં તે ઠીક છે અહીં અમો જાજીને ન નહાવવાનું એક કારણ પણ સામે આવ્યું છે. અમો જાજી કહે છે કે જ્યારે તે નાનો હતો ત્યારે તેણે સ્નાન કર્યું હતું. પરંતુ તે પછી તેની સાથે કંઈક એવું થયું કે તેણે નહાવાનું બંધ કરી દીધું.

જાજી કહે છે કે સ્નાન કરવું તેમના માટે અશુભ સાબિત થયું છે. જો તેને સ્વચ્છ રાખવામાં આવે તો બીમારીઓ તેને ઘેરી લે છે. તે મ રી પણ શકે છે. મળતી માહિતી મુજબ, અમૌ જાજી માત્ર નહાવાની બાબતમાં જ ગંદા નથી.જાજીને તાજો ખોરાક પણ પસંદ નથી.

જાજી, જેમને નહાવાનું ગમતું નથી, તે કોઈપણ પ્રકારનું ગં દુ પાણી પણ પીવે છે. અત્યાર સુધી, અમો જાજીને તેમની જેમ તેમનું જીવન જીવવા માટે કઈ કહેવામાં આવી રહી નથી. એવું કહેવાય છે કે સ્થાનિક પ્રશાસને પણ લોકોને તેને હેરાન ન કરવાની અપીલ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *