ઘરમાં ભુલથી પણ ના રાખો આ વસ્તુઓ નકે થઈ શકે છે મોટુ નુકશાન - khabarilallive    

ઘરમાં ભુલથી પણ ના રાખો આ વસ્તુઓ નકે થઈ શકે છે મોટુ નુકશાન

ઘરમાં મંદિર રાખવાથી ઘરમાં સુખ, શાંતિ અને સમૃદ્ધિ જળવાઈ રહે છે. જે ઘરમાં મંદિર હોય ત્યાં ભગવાનનો વાસ હોય છે. ઘરમાં ઘરના મંદિરને હંમેશા સાફ રાખવું ખૂબ જ જરૂરી છે. વાસ્તુ ટિપ્સમાં ઘરના મંદિર સાથે જોડાયેલા કેટલાક નિયમો જણાવવામાં આવ્યા છે અને લોકોએ આ નિયમોનું પાલન કરવું જોઈએ.

ગણેશજીની મૂર્તિ ઘરના મંદિરમાં જ હોવી જોઈએ. જો કે, જ્યારે પણ તમે તમારા ઘરના મંદિરમાં ગણેશજીની મૂર્તિ મૂકો છો, તો જુઓ કે મૂર્તિ તૂટી ન જાય. તેને ક્યારેય ખંડિત ન રાખો, આમ કરવું ખૂબ જ અશુભ માનવામાં આવે છે. ધ્યાનમાં રાખો કે ઘરના મંદિરમાં ગણપતિજીની મૂર્તિઓની સંખ્યા 3, 5, 7 અથવા 9 જેવી વિષમ સંખ્યામાં ન હોવી જોઈએ.

ઘરના મંદિરમાં ગણેશજીની બે મૂર્તિઓ રાખી શકાય છે. આ મૂર્તિઓને એકસાથે એવી રીતે રાખવી જોઈએ કે તેમનું મુખ હંમેશા ઉત્તર તરફ હોવું જોઈએ. ગણેશજીની મૂર્તિઓ સામસામે ન મૂકવી જોઈએ.જો તમે ઘરના મંદિરમાં શિવલિંગ રાખો છો, તો ધ્યાન રાખો કે શિવલિંગનું કદ બહુ મોટું ન હોવું જોઈએ, તમારે તમારા પૂજા ઘરમાં હંમેશા નાના કદનું શિવલિંગ રાખવું જોઈએ અને આ શિવલિંગને રોજ જળ ચઢાવવું જોઈએ.

મંદિરમાં ઓછામાં ઓછી પાંચ દેવી-દેવતાઓની મૂર્તિઓ રાખવી જોઈએ. કારણ કે આ સંખ્યાઓને વાસ્તુશાસ્ત્રમાં ખૂબ જ શુભ માનવામાં આવે છે. તમારે પાંચ દેવતાઓની મૂર્તિઓમાંથી ઓછામાં ઓછી એક દેવી માતાની મૂર્તિ રાખવી જોઈએ. તમારા ઘરના મંદિરમાં હંમેશા કૃષ્ણજીની સાથે રાધાજીની મૂર્તિ રાખો. કૃષ્ણની મૂર્તિને ક્યારેય એકલી ન રાખો અને રાધા-કૃષ્ણની મૂર્તિને એકબીજાથી દૂર ન રાખો.

પૂજા દરમિયાન ચોખાનો ઉપયોગ ચોક્કસપણે કરવામાં આવે છે અને જ્યારે પણ ઘરમાં પૂજા કરવામાં આવે ત્યારે ભગવાનને ચોખા અર્પણ કરવા જોઈએ. ચોખા અર્પણ કરતી વખતે ખાસ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે કોઈ પણ તૂટેલા ચોખા ભગવાનને ન ચઢાવવા જોઈએ. પૂજા દરમિયાન ભગવાનની સામે જે દીવો પ્રગટાવવો જોઈએ તે એકદમ યોગ્ય હોવો જોઈએ અને તેને કોઈપણ જગ્યાએથી તૂટવો જોઈએ નહીં. તેવી જ રીતે, તમે ભગવાનને જે ફૂલો અર્પણ કરો છો તે પણ ખૂબ જ સ્વચ્છ હોવા જોઈએ.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *