પુતિનના ખાસ મિત્રએ કરી પુતિને યુધ્ધ રોકવા અપીલ તો પુતિને આપ્યો એવો જવાબ - khabarilallive
     

પુતિનના ખાસ મિત્રએ કરી પુતિને યુધ્ધ રોકવા અપીલ તો પુતિને આપ્યો એવો જવાબ

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે ચાલી રહેલા યુદ્ધને 100 દિવસ પૂર્ણ થયા છે. જ્યારે યુક્રેન યુદ્ધમાં સંપૂર્ણપણે તબાહ થઈ ગયું છે, ત્યારે રશિયા ભારે સૈન્ય બળ અને ભારે નાણાકીય નુકસાનનો સામનો કરી રહ્યું છે.આમ છતાં ન તો યુક્રેન આત્મસમર્પણ કરવા તૈયાર છે અને ન તો રશિયા યુક્રેનને રાહત આપવાના મૂડમાં છે.

જો કે આ યુદ્ધમાં રશિયાનો દબદબો છે અને કદાચ તેનો વિજય પણ થશે, પરંતુ યુક્રેન સાથેના યુદ્ધમાં જો બીજું કંઈ હારી ગયું હોય તો તે માનવતા છે. આ યુદ્ધમાં બંને દેશોના કેટલા લોકો માર્યા ગયા અને બરબાદ થયા તેનો કોઈ સત્તાવાર અને નક્કર આંકડો નથી, પરંતુ એટલું ચોક્કસ છે કે અત્યાર સુધીમાં લાખો લોકો અકાળે ગાલ પર છવાયેલા છે અને કરોડોએ પોતાનું જીવન સ્થાયી કર્યું છે.

વિશ્વના નેતાઓની અપીલ હોવા છતાં, ન તો રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુટિન કે યુક્રેનના પ્રમુખ વોલોડીમીર ઝેલેન્સ્કી યુદ્ધને સમાપ્ત કરવા માટે કોઈ નિષ્કર્ષ પર પહોંચ્યા નથી. જોકે પુતિન જ્યારે ઈચ્છે ત્યારે આ યુદ્ધનો અંત લાવી શકે છે. આ દરમિયાન બ્રાઝિલના મહાન ફૂટબોલ ખેલાડી પેલેએ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને યુદ્ધ ખતમ કરવાની અપીલ કરી છે.

81 વર્ષીય પેલેએ રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને યુક્રેન પર હુમલો કરવાનું બંધ કરવા વિનંતી કરી છે. પુતિનને સંબોધતા, પેલેએ તેના ઇન્સ્ટાગ્રામ એકાઉન્ટ પર લખ્યું કે, ‘જ્યારે અમે છેલ્લી વાર મળ્યા હતા ત્યારે અમે હસ્યા હતા પરંતુ વર્તમાન સંજોગોએ અમારી વચ્ચે મતભેદો સર્જ્યા છે. પેલેએ લખ્યું કે યુદ્ધને રોકવું તમારા હાથમાં છે, તે જ હાથમાં હું 2017માં મોસ્કોમાં જોડાયો હતો. યુક્રેન અને સ્કોટલેન્ડ વચ્ચે વર્લ્ડ કપ ક્વોલિફાઈંગ મેચમાં યુક્રેનની 3-1થી જીત બાદ પેલેએ પુતિનને આ સંદેશ લખ્યો હતો.

બ્રાઝિલના મહાન ફૂટબોલર પેલેને ફૂટબોલ જગતનો સર્વકાલીન મહાન માનવામાં આવે છે. એવું કહી શકાય કે ફૂટબોલની દુનિયામાં મહાન ખેલાડીઓની સંખ્યા પેલેના નામથી શરૂ થાય છે. કેન્સર સામે ઝઝૂમી રહેલા પેલે રમતગમતની દુનિયામાં પ્રેરણાદાયી આઇકન છે. બ્રાઝિલ માટે ફૂટબોલ વર્લ્ડ કપ જીતનાર પેલેએ પોતાની કારકિર્દીમાં કુલ 1279 ગોલ કર્યા છે, જે એક વિશ્વ રેકોર્ડ છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *