ઘરના મંદિરમાં હંમેશા રાખો આ વસ્તુઓ હંમેશા મળશે માતાજીના આશીર્વાદ - khabarilallive    

ઘરના મંદિરમાં હંમેશા રાખો આ વસ્તુઓ હંમેશા મળશે માતાજીના આશીર્વાદ

ઘરેલું પૂજા સ્થળનું વિશેષ મહત્વ છે. સૌથી વધુ સકારાત્મક ઉર્જા ઘરે બનાવેલા પૂજા ઘરથી જ મળે છે. પૂજા ઘરની સાચી દિશાનું વાસ્તુશાસ્ત્રમાં વિશેષ મહત્વ છે. વાસ્તુશાસ્ત્ર અનુસાર, જ્યારે યોગ્ય દિશામાં પૂજાનું ઘર હોય ત્યારે વ્યક્તિને હંમેશા સકારાત્મક ઉર્જા મળે છે. તેવી જ રીતે જો ઘરમાં બનાવેલ પૂજા સ્થાનમાં કોઈ પ્રકારનો વાસ્તુ દોષ હોય તો વ્યક્તિનું મન ઉદાસ અને પરેશાન રહે છે.

આ સિવાય ઘરમાં બનેલા મંદિરમાં કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ રાખવી પણ ખૂબ જ જરૂરી છે, તો જ દેવી લક્ષ્મી સહિત તમામ દેવી-દેવતાઓની કૃપા હંમેશા બની રહે છે. આજે અમે તમને જણાવીશું કે પૂજા ઘરમાં કઈ વસ્તુઓ રાખવી જોઈએ અને પૂજા ઘરની સાચી દિશા કઈ છે.

વાસ્તુ અનુસાર ઘરમાં પૂજા સ્થળ હંમેશા ઈશાન દિશામાં બનાવવું જોઈએ. ઈશાન એટલે ઉત્તર-પૂર્વ દિશા. આ દિશાને દેવતાઓની દિશા માનવામાં આવે છે. આ દિશામાં પૂજા ઘર રાખવાથી મહત્તમ સકારાત્મક ઉર્જા અને શુભ ફળ મળે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે જ્યારે મંદિર ઈશાન દિશામાં હોય તો ઘરમાં હંમેશા સુખ, શાંતિ, સમૃદ્ધિ અને સમૃદ્ધિ બની રહે છે.

સાથે જ એ વાતનું પણ ધ્યાન રાખવું જોઈએ કે દક્ષિણ દિશામાં પૂજા ઘર સ્થાપિત કરવાનું ક્યારેય ન ભૂલવું જોઈએ. જો દક્ષિણ દિશામાં પૂજાનું ઘર હોય તો પૈસાની ખોટ અને માનસિક તણાવ રહે છે. મંદિરમાં રાખો આ વસ્તુઓ, મંદિરમાં પૂજા અને ધ્યાન કરવાથી સૌથી વધુ સકારાત્મક ઉર્જા મળે છે.

આવી સ્થિતિમાં પૂજા સ્થળ પાસે કેટલીક ખાસ વસ્તુઓ રાખવી ખૂબ જ જરૂરી છે. આ વસ્તુઓના અસ્તિત્વ પર હંમેશા દેવી લક્ષ્મીની કૃપા પ્રાપ્ત થાય છે.વાસ્તુશાસ્ત્રમાં મોરના પીંછા નકારાત્મક ઉર્જાને દૂર રાખવામાં મદદ કરે છે. બીજી તરફ ભગવાન શ્રીકૃષ્ણને મોરનું પીંછ ખૂબ જ પ્રિય છે. પૂજા સ્થાન પર મોર પીંછા રાખવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા અને ભગવાનની કૃપા રહે છે.

એવું માનવામાં આવે છે કે જે ઘરમાં મોરનું પીંછ હોય છે ત્યાં ભાગ્યે જ કોઈ નકારાત્મક ઉર્જાનો પ્રવેશ થાય છે. આ કારણથી મોરનાં પીંછા હંમેશા પૂજા સ્થાન પર રાખવા જોઈએ.શંખ શંખ ભગવાન વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીને ખૂબ પ્રિય છે. આવી સ્થિતિમાં પૂજા સ્થાન પર શંખ હોવો જોઈએ. ભગવાનની પૂજા દરમિયાન નિયમિત રીતે શંખની પૂજા કરવી જોઈએ અને ફૂંકવું જોઈએ.

શંખ ફૂંકવાથી ઘરમાં સકારાત્મક ઉર્જા આવે છે અને ઘરમાં દેવી લક્ષ્મીનો વાસ થાય છે.
ગંગાજલઃ હિંદુ ધર્મમાં અગ્નિ અને ગંગાજળનું વિશેષ મહત્વ છે. જીવનની દરેક વિધિમાં ગંગાજળનો ઉપયોગ કરવામાં આવે છે. ગંગાજળ ક્યારેય બગડતું નથી. તેથી પૂજા સ્થાન પર ગંગાજળ અવશ્ય હોવું જોઈએ. દરરોજ પૂજા કરતી વખતે ગંગાજળનો ઉપયોગ અવશ્ય કરવો. પૂજા ખંડમાં ગંગાજળ હોય ત્યારે મા લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે.

શાલિગ્રામ: દેવી લક્ષ્મીની કૃપા મેળવવાનો સૌથી સરળ ઉપાય છે શાલિગ્રામની પૂજા ઘરમાં રાખીને નિયમિતપણે પૂજા કરવી. શાલિગ્રામ સ્વયં ભગવાન વિષ્ણુનું સ્વરૂપ છે, આવી સ્થિતિમાં પૂજા સ્થાન પર શાલિગ્રામ રાખવાથી દેવી લક્ષ્મી પ્રસન્ન થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *