અમેરિકાની ખુફિયા એજન્સી આવી રશિયા વિશે એવો દાવો લઈને સામે જેને સાંભળીને પુતિનને વળી ગયો પરસેવો - khabarilallive    

અમેરિકાની ખુફિયા એજન્સી આવી રશિયા વિશે એવો દાવો લઈને સામે જેને સાંભળીને પુતિનને વળી ગયો પરસેવો

રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેના યુદ્ધને લગભગ 5 મહિના થઈ ગયા છે. આ યુદ્ધમાં બંને દેશોમાં ભારે નુકસાન થયાના અહેવાલો છે. દરમિયાન, યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સ ઑફ અમેરિકા (યુએસએ) ના અંદાજ મુજબ યુક્રેનમાં અત્યાર સુધીમાં લગભગ 15,000 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે અને કદાચ 45 હજાર સૈનિકો ઘાયલ થયા છે. CIAના ડાયરેક્ટર વિલિયમ બર્ન્સે બુધવારે કહ્યું કે આ યુદ્ધમાં યુક્રેનને પણ ભારે નુકસાન થયું છે.

કોલોરાડોમાં એસ્પેન સિક્યોરિટી ફોરમમાં વિલિયમ બર્ન્સે કહ્યું કે અમેરિકી ગુપ્તચર એજન્સીના નવા અનુમાન અનુસાર આ યુદ્ધમાં ઓછામાં ઓછા 15,000 રશિયન સૈનિકો માર્યા ગયા છે, જ્યારે લગભગ 45,000 સૈનિકો કરતાં ત્રણ ગણા ઘાયલ થયા છે. તેણે એવો પણ દાવો કર્યો છે કે યુક્રેનિયનો પણ મોટી સંખ્યામાં મૃત્યુ પામ્યા છે, પરંતુ આ સંખ્યા રશિયન સૈનિકોની સંખ્યા કરતા ઓછી છે.

યુક્રેને રશિયન વિમાનને તોડી પાડ્યું.રશિયા યુક્રેનના આ યુદ્ધમાં રશિયા યુક્રેનને પછાડી રહ્યું હોય તેવું નથી. યુક્રેન પણ રશિયાને જડબાતોડ જવાબ આપી રહ્યું છે. તાજેતરના કિસ્સામાં, યુક્રેનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે દાવો કર્યો છે કે દેશના દક્ષિણ ભાગમાં નોવા કાખોવકા શહેરની નજીક વાયુસેના દ્વારા એક રશિયન ફાઇટરને ઠાર કરવામાં આવ્યું છે.

આ હુમલાનો એક વીડિયો પણ જાહેર કરવામાં આવ્યો છે જે સોશિયલ મીડિયાના અલગ-અલગ પ્લેટફોર્મ પર વાયરલ થઈ રહ્યો છે. તેમાં એક ફાઈટર પ્લેનને નીચે ઉતારવામાં આવતું દેખાઈ રહ્યું છે.

વિમાન આગનો ગોળો બનીને નીચે પડ્યું
સોશિયલ મીડિયા પર સામે આવેલા આ વીડિયોમાં આગનો ગોળો બની ગયેલું રશિયન ફાઈટર જેટ સ્પષ્ટ જોઈ શકાય છે અને તે થોડી જ વારમાં જમીન પર પડી જાય છે. આ પ્લેન જમીન પર પડતાની સાથે જ તેમાં જોરદાર વિસ્ફોટ થાય છે. આ પછી, તેમાંથી કાળા ધુમાડાના ગોટેગોટા આકાશ તરફ ઉછળતા જોવા મળે છે. જો કે આ હુમલા બાદ પાયલોટે પોતાની જાતને બહાર કાઢી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *