યુદ્ધ વચ્ચે યુક્રેન એ કર્યો એવી જગ્યાએ હુમલો જોઈને રશિયા પણ રહી ગયું હકકા બક્કા

ન્યૂઝ રોયટર્સ અનુસાર, આ યુરોપનો સૌથી મોટો ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ છે. હાલમાં, આ ઘટના પર યુક્રેનના કોઈપણ અધિકારી તરફથી કોઈ ટિપ્પણી કરવામાં આવી નથી.

‘ડ્રોનનો નાશ કર્યો’રશિયાના સંરક્ષણ મંત્રાલયે કહ્યું, ‘યુક્રેને બે ડ્રોન વડે ઝેપ્સોરિઝિયા ન્યુક્લિયર પાવર પ્લાન્ટ પર હુમલો કર્યો છે. એક ડ્રોન પ્લાન્ટની નજીક પહોંચે તે પહેલા જ નાશ પામ્યું હતું. તે માત્ર નસીબદાર હતું કે ડ્રોનને કારણે પ્લાન્ટને કોઈ નુકસાન થયું ન હતું નહીં તો માનવસર્જિત દુર્ઘટના બની શકે.

યુક્રેને અગાઉ રશિયા પર પાવર પ્લાન્ટના આધાર પર સૈનિકો તૈનાત કરવાનો અને લશ્કરી સાધનોનો સંગ્રહ કરવાનો આરોપ મૂક્યો હતો. બુધવારે, રશિયાના પ્રાદેશિક વહીવટના સભ્ય વ્લાદિમીર રોગોવે ટેલિગ્રામ પર લખ્યું હતું કે ત્રણ યુક્રેનિયન ડ્રોને પાવર પ્લાન્ટ પર હુમલો કર્યો હતો. રશિયાના કબજામાં હોવા છતાં, યુક્રેનિયન પરમાણુ કંપની એનર્ગોટોમના કર્મચારીઓ પ્લાન્ટ ચલાવે છે.

તેમણે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે રશિયન સૈન્યએ તેની ટેન્કો અને લશ્કરી સાધનોને સંગ્રહિત કરવા માટે પ્લાન્ટમાં ત્રણ રિએક્ટરના મશીન હોલ સુધી પહોંચવાની પરવાનગી માંગી હતી. જોકે, કંપનીએ એ નથી જણાવ્યું કે ડ્રોનથી કોઈ નુકસાન થયું છે કે નહીં.

યુક્રેને પુલને ઉડાવી દીધો આ સિવાય યુક્રેનની સેનાએ રશિયાના કબજા હેઠળના દક્ષિણ યુક્રેનમાં સપ્લાય રૂટ માટે મહત્વના પુલ પર હુમલો કરી તેને નષ્ટ કરી દીધો હતો.જ્યારે રશિયાના ગોળીબારમાં યુક્રેનના પૂર્વોત્તર ભાગમાં 13 વર્ષના છોકરા સહિત અનેક નાગરિકોના મોત થયા છે.

રશિયાના કબજા હેઠળના દક્ષિણ યુક્રેનના ખેરસન ક્ષેત્રમાં મોસ્કો સમર્થિત વહીવટના વડા કિરીલ સ્ટ્રેમોસોવે જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનિયન દળોએ ડિનીપર નદી પરના પુલ પર મિસાઇલો છોડી હતી, જેમાંથી 11 પુલ પર પડી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published.