આખરે શું સાબિત કરવા માંગે છે પુતિન ની આ નવી હરકત હાથમાં લઈને ફરે છે આવી વસ્તુ યુક્રેન માટે ચેતવણી - khabarilallive    

આખરે શું સાબિત કરવા માંગે છે પુતિન ની આ નવી હરકત હાથમાં લઈને ફરે છે આવી વસ્તુ યુક્રેન માટે ચેતવણી

યુક્રેન સાથે લાંબા સમયથી ચાલેલા યુદ્ધે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનને પરેશાન કરી દીધા છે. એવી આશંકા વ્યક્ત કરવામાં આવી રહી છે કે તે કોઈ મોટું પગલું પણ ભરી શકે છે. પુતિને ઘણી વખત પરમાણુ હુમલાની ધમકી આપી છે અને તાજેતરમાં જ તેમના ગુપ્ત પરમાણુ બ્રીફકેસ સાથે જોવામાં આવ્યા હતા.

રશિયન રાષ્ટ્રપતિની એક તસવીર પણ સામે આવી છે, જેમાં તેમની પાછળ આવનાર વ્યક્તિએ હાથમાં કાળી બ્રીફકેસ પકડી છે, જેને પરમાણુ બ્રીફકેસ ગણાવવામાં આવી રહી છે.પુતિનના જૂના મિત્રનું અવસાન ‘ધ સન’ના અહેવાલ અનુસાર, રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિન મોસ્કોના ક્રાઈસ્ટ ધ સેવિયર કેથેડ્રલ ખાતે અંતિમ સંસ્કારમાં ભાગ લેવા પહોંચ્યા હતા.

આ દરમિયાન તેની ગુપ્ત પરમાણુ બ્રીફકેસ પણ તેની સાથે હતી. અહીં પુતિને રાષ્ટ્રવાદી વ્લાદિમીર ઝિરીનોવસ્કીને શ્રદ્ધાંજલિ આપી. ઝિરીનોવ્સ્કી અને પુતિન વચ્ચે લાંબા સંબંધો હતા. એવું માનવામાં આવે છે કે ઝિરીનોવસ્કી કોરોનાને કારણે બીમાર હતા.

વિશ્વને સંદેશ આપવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યો છે
એવું માનવામાં આવે છે કે પુતિન પરમાણુ બ્રીફકેસ બતાવીને દુનિયાને સંદેશ આપવા માંગે છે કે તેઓ ગમે ત્યારે કંઇક મોટું કરી શકે છે. આ પહેલા પણ તે ઘણી વખત પરમાણુ હુમલાની ધમકી આપી ચૂક્યો છે. પુતિનની આ તસવીર સામે આવ્યા બાદ ફરી એકવાર ત્રીજા વિશ્વ યુદ્ધનો ભય વધી ગયો છે.

તે જ સમયે, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ રશિયન સેના પર ઇરાદાપૂર્વક નાગરિકોને નિશાન બનાવવાનો આરોપ લગાવ્યો છે. ઝેલેન્સકીએ એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે આ એક દુષ્ટ છે જે કોઈ સીમાને જાણતું નથી અને જો તેને સજા નહીં કરવામાં આવે તો તે ક્યારેય બંધ થશે નહીં.

રશિયનોએ 6 લાખ લોકોને લીધા!
દરમિયાન, યુક્રેનના માનવાધિકાર કમિશનર લ્યુડમિલા ડેનિસોવાએ દાવો કર્યો છે કે રશિયન સૈનિકોએ એક લાખ 21 હજાર બાળકો સહિત છ લાખ યુક્રેનિયન નાગરિકોને અહીંથી બળજબરીથી દેશનિકાલ કર્યા છે.

તેણે ફેસબુક પોસ્ટમાં લખ્યું છે કે ખાર્કિવ ક્ષેત્રના ઇઝ્યુમ શહેરમાંથી નાગરિકોને બળજબરીથી રશિયા લઈ જવામાં આવી રહ્યા છે. ડેનિસોવાએ કહ્યું કે આ પહેલીવાર નથી કે જ્યારે રશિયન સેનાએ આવું કૃત્ય કર્યું હોય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *