યુદ્ધમાં આ 2 દેશ જે આપતા હતા યુક્રેન નો સાથ હવે આપી દીધું એવું બયાન કે ઝેલેંસકી પણ હેરાન - khabarilallive
     

યુદ્ધમાં આ 2 દેશ જે આપતા હતા યુક્રેન નો સાથ હવે આપી દીધું એવું બયાન કે ઝેલેંસકી પણ હેરાન

યુક્રેનમાંથી શસ્ત્રોની દાણચોરી EU રાજ્યો અને ઇઝરાયેલ બંને માટે માથાનો દુખાવો બની રહી છે. યુક્રેનના શસ્ત્રોની દાણચોરીના આ ખતરાનો સામનો કરવા માટે યુરોપિયન યુનિયન મોલ્ડોવામાં એક કેન્દ્ર સ્થાપી રહ્યું છે.

EU ગૃહ બાબતોના કમિશનર યલ્વા જોહાન્સને EU ગૃહ પ્રધાનોની બેઠકમાં આંતરિક સુરક્ષા અને બોર્ડર મેનેજમેન્ટ માટે EU સપોર્ટ સેન્ટરની જાહેરાત કરી. પ્રાગમાં યોજાયેલી આ બેઠકમાં હથિયારોના ખતરા પર ધ્યાન કેન્દ્રિત કરવામાં આવ્યું હતું.

યુરેશિયા રિવ્યુમાં તાજેતરમાં પ્રકાશિત થયેલા લેખ મુજબ, હબ એ એક વન-સ્ટોપ શોપ હશે જે યુરોપોલને માહિતી શેર કરવામાં અને યુક્રેનમાંથી દાણચોરી સામે લડવા માટે યુરોપ અને યુરોપિયન યુનિયનની સરહદ રક્ષક એજન્સી, ફ્રન્ટેક્સ, યુરોપિયન યુનિયનની સરહદ રક્ષક એજન્સીને સજ્જ કરવા માટે મદદ કરશે.

શસ્ત્રોની દાણચોરીનું નિવારણ. યુરેશિયા રિવ્યુમાં તાજેતરમાં પ્રકાશિત થયેલા લેખ મુજબ “યુક્રેનને આંતરરાષ્ટ્રીય લશ્કરી સહાયનો ઓવરફ્લો ટિકીંગ ટાઈમ બોમ્બમાં ફેરવાઈ રહ્યો છે. આ, પશ્ચિમી અને યુક્રેનિયન સત્તાવાળાઓ દ્વારા નિયંત્રણના સંપૂર્ણ અભાવ સાથે, અદ્યતન શસ્ત્રોની ભરમાર તરફ દોરી ગયું છે. વિશ્વભરના કાળા બજારો માટે.” અનંત પુરવઠો પૂરો પાડવામાં આવે છે.

અહેવાલ મુજબ, “આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે અનેક આતંકવાદી જૂથોને હોસ્ટ કરતા સીરિયામાં આધુનિક શસ્ત્રોનો પ્રસાર માત્ર આ ક્ષેત્રની સુરક્ષા માટે જ નહીં પરંતુ તેના પડોશી રાજ્યો માટે પણ મોટો ખતરો છે. “યુક્રેનમાંથી શસ્ત્રોની દાણચોરી એક નવો ખતરો છે. ઇઝરાયેલ. “કન્સર્ન” શીર્ષકવાળા લેખ અનુસાર, વિરોધી જૂથો શસ્ત્રોનો ઉપયોગ પોતે કરે તેવી શક્યતા નથી, તેના બદલે સારા નફા માટે તેને ફરીથી વેચવા માંગે છે.

સીરિયન કુર્દને તુર્કીના આક્રમણને રોકવા માટે ટેન્ક વિરોધી મિસાઇલોની જરૂર છે. જ્યારે ઈરાન તરફી આતંકવાદીઓ ઇઝરાયેલને નિશાન બનાવવા માટે શસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરવામાં ખુશ રહો. ગાઝામાં શસ્ત્રોની દાણચોરી પણ થઈ શકે છે, અને પેલેસ્ટિનિયન એન્ક્લેવમાં ભાવિ દરોડો ઇઝરાયેલી સૈન્યને બીભત્સ આશ્ચર્ય આપશે. તે શક્ય છે

દરમિયાન, ઇઝરાયેલની સુરક્ષા સેવાઓએ હજુ સુધી તેના વિશે નિવેદન આપ્યું નથી. “ઇઝરાયેલી સરકાર શસ્ત્રોની દાણચોરીના મુદ્દા અને યુક્રેન પ્રત્યેની તેની નીતિને નજીકથી જોવા માંગે છે. જો તેલ અવીવ પશ્ચિમી રાજ્યોને વધુ મજબૂત શસ્ત્ર નિયંત્રણ પ્રક્રિયાઓ સ્થાપિત કરવા માટે પ્રોત્સાહિત નહીં કરે, તો આ આધુનિક શસ્ત્રો ટૂંક સમયમાં ઇઝરાયેલની સરહદો પર સ્થિત થશે, તેનો ઉપયોગ તેના શહેરોમાં નાગરિકો સામે અને આ વખતે EU અને EU સામે થશે. અમેરિકા પ્રદાન કરી શકશે નહીં. યુક્રેનને સહાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *