હવામાન આગાહી આ રાજ્યોમાં ઝમાઝમ વરસશે વાદળો તો આ રાજ્યમાં હળવો થઈ જશે વરસાદનો માહોલ આવા રહેશે ગુજરાતના હાલ - khabarilallive    

હવામાન આગાહી આ રાજ્યોમાં ઝમાઝમ વરસશે વાદળો તો આ રાજ્યમાં હળવો થઈ જશે વરસાદનો માહોલ આવા રહેશે ગુજરાતના હાલ

દિલ્હી-NCRમાં વરસાદ બાદ લોકોને ગરમીથી રાહત મળી છે. હા, વરસાદને કારણે દિલ્હી-એનસીઆરનું વાતાવરણ ખુશનુમા બની ગયું છે. તે જ સમયે, નોઈડામાં પણ વરસાદ પડી રહ્યો છે.

સાથે જ ઠંડો પવન ફૂંકાઈ રહ્યો છે. તમને જણાવી દઈએ કે વરસાદના કારણે દિલ્હી-NCRના તાપમાનમાં ઘટાડો થયો છે. બીજી તરફ હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે એટલે કે 17 જુલાઈએ દિલ્હીમાં વાદળ છવાઈ જશે.

હા અને જો તાપમાનની વાત કરીએ તો આજે દિલ્હીમાં લઘુત્તમ તાપમાન 27 ડિગ્રી સેલ્સિયસ અને મહત્તમ તાપમાન 37 ડિગ્રી સેલ્સિયસ રહી શકે છે. તમને જણાવી દઈએ કે હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર 20 જુલાઈ સુધી ધીમે ધીમે વરસાદ ચાલુ રહેશે.

આગામી 21 જુલાઈથી દિલ્હી-NCR, હરિયાણા, પંજાબ અને ઉત્તર પ્રદેશમાં ભારે વરસાદ શરૂ થશે. તે જ સમયે, IMD અનુસાર, આજે દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર અને હરિયાણા, પંજાબ, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલના ઘણા સ્થળોએ વરસાદની સંભાવના છે.

આ ઉપરાંત, ઓડિશા, છત્તીસગઢ, પૂર્વ મધ્યપ્રદેશ, કોંકણ અને ગોવા, કોસ્ટલ કર્ણાટક, આંદામાન અને નિકોબાર ટાપુઓ અને કેરળમાં છૂટાછવાયા સ્થળોએ હળવાથી મધ્યમ વરસાદ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદ થઈ શકે છે. આ સાથે પૂર્વ આસામ, અરુણાચલ પ્રદેશ, નાગાલેન્ડ, મણિપુર, ગુજરાત અને રાજસ્થાનમાં એક કે બે ભારે સ્પેલ સાથે હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે.

જ્યારે, ઉત્તરપૂર્વ ભારત, સિક્કિમ, લક્ષદ્વીપ, તેલંગાણા, આંતરિક મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાતના બાકીના ભાગો, ઉત્તરાખંડ, હિમાચલ પ્રદેશ, જમ્મુ અને કાશ્મીર અને ઝારખંડમાં હળવાથી મધ્યમ વરસાદની શક્યતા છે. પંજાબ, હરિયાણા, દિલ્હી, ઉત્તર પ્રદેશ, બિહાર, રાજસ્થાનના બાકીના ભાગો, આંતરિક કર્ણાટક, તટીય આંધ્રપ્રદેશ અને તમિલનાડુના કેટલાક ભાગોમાં હળવો વરસાદ થઈ શકે છે. આ સાથે, તમને ખબર હોવી જોઇએ કે મહારાષ્ટ્ર, ગુજરાત, કર્ણાટક, કેરળ અને આસામના ઘણા વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદ બાદ પૂરના કારણે સ્થિતિ ગંભીર બની ગઈ છે.

મહારાષ્ટ્રમાં ચોમાસાની શરૂઆતથી અત્યાર સુધીમાં 102 લોકોના મોત થયા છે. તે જ સમયે, રાજસ્થાનના શ્રી ગંગાનગરમાં ભારે વરસાદ બાદ રાહત અને બચાવ કાર્ય માટે સેનાને બોલાવવામાં આવી છે. રાજસ્થાનની વાત કરીએ તો જયપુરની સાથે ઉદયપુર, ઝાલાવાડ, બાંસવાડા, ભીલવાડા અને સિરોહીમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. બીજી તરફ અલવર અને શ્રીગંગાનગરમાં ભારે વરસાદ પડી શકે છે. હવામાન વિભાગે 48 કલાક માટે એલર્ટ જાહેર કર્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *