યુદ્ધમાં 5 મહિના બાદ ખુલ્યું એવું રાઝ જાણીને જેલેન્સ્કીની આંખો ખુલી રહી ગઈ તાત્કાલિક લીધું આ મોટું એક્શન - khabarilallive    

યુદ્ધમાં 5 મહિના બાદ ખુલ્યું એવું રાઝ જાણીને જેલેન્સ્કીની આંખો ખુલી રહી ગઈ તાત્કાલિક લીધું આ મોટું એક્શન

રુસો-યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર ઝેલેન્સ્કી (વોલોડીમીર ઝેલેન્સકી) એ દેશ સાથે વિશ્વાસઘાત કરવાના આરોપમાં બે ટોચના યુક્રેનિયન અધિકારીઓને બરતરફ કરીને કડક પગલાં લીધાં છે.

ઝેલેન્સકીએ પોતે ટ્વીટ કરીને આ જાણકારી દુનિયા સાથે શેર કરી છે. એક મોટો નિર્ણય લેતા ઝેલેન્સકીએ દેશની સુરક્ષા એજન્સી SBUના વડા અને દેશના પ્રોસીક્યુટર જનરલને તેમના પદ પરથી હટાવી દીધા છે. તેમણે કહ્યું, ‘યુદ્ધ ક્ષેત્રમાં ઘણા લોકો રાજદ્રોહ કરી રહ્યા છે જેને સહન કરવામાં આવશે નહીં.’

યુક્રેનમાં પુતિનનું સિક્રેટ 60 યુદ્ધ ક્ષેત્રમાં દુશ્મનો સુધી પહોંચવાના સમાચારની પુષ્ટિ કર્યા બાદ આ કાર્યવાહી કરવામાં આવી છે. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું, ‘બે શક્તિશાળી સંગઠનોમાં ઘણા લોકો એવા છે જે દેશદ્રોહી છે.

ત્યાં 60 થી વધુ કર્મચારીઓ છે જેઓ રશિયા દ્વારા કબજે કરેલા પ્રદેશમાં રાજદ્રોહ કરી રહ્યા છે. હાલમાં, જે બે અધિકારીઓને દૂર કરવામાં આવ્યા છે તેઓ ઇવાન બકાનોવ અને ઇરિયાના વેનેડિક્ટોવા છે. ઝેલેન્સકીએ ટેલિગ્રામ મેસેજ દ્વારા આપવામાં આવેલા વીડિયો મેસેજમાં આ મહત્વપૂર્ણ માહિતી શેર કરી છે.

મિત્રે આપ્યો ઝેલેન્સકીએ કહ્યું, ‘આવા અપરાધો રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા માટે ખતરો છે. જે ગુપ્તચર એજન્સીના માથા પર ગંભીર સવાલો ઉભા કરે છે. દેશદ્રોહીઓએ દરેક સવાલનો સાચો જવાબ આપવો પડશે. તમને જણાવી દઈએ કે જે અધિકારીઓ પડ્યા છે તેમાં ઈવાન બકાનોવ ઝેલેન્સકીનો બાળપણનો મિત્ર છે. તે જ સમયે, ઓલેક કુલીનાખ પણ દેખરેખ હેઠળ છે, તે એજન્સીના ટોચના અધિકારી પણ છે જે થોડા સમય માટે ઝેલેન્સકીના રડાર પર હતા. યો

2019માં ચૂંટણી જીત્યા બાદ જ્યારે ઝેલેન્સકી દેશના રાષ્ટ્રપતિ બન્યા ત્યારે તેમણે મોટા વિરોધને બાયપાસ કરીને બકાનોવને સિક્રેટ સર્વિસ એજન્સી SSUના વડા બનાવ્યા. બકાનોવ ઝેલેન્સ્કીની નજીક હતો, તેથી અયોગ્ય હોવા છતાં, તેને ગુપ્તચર એજન્સીની જવાબદારી સોંપવામાં આવી હતી. 47 વર્ષીય બકાનોવ એકવાર ઝેલેન્સકી સાથે મનોરંજન કંપનીમાં કામ કરતો હતો. આ જ કારણ છે કે લોકોએ આ હાઈપ્રોફાઈલ હસ્તીઓની ધરપકડના સમાચાર પર તરત જ વિશ્વાસ ન કર્યો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *