૧૭ જૂને બદલાઈ શનિની ચાલ કુંભ રાશીમાં કર્યો પ્રવેશે આજથી આ રાશિવાળા ની થશે ચાંદી જ ચાંદી - khabarilallive    

૧૭ જૂને બદલાઈ શનિની ચાલ કુંભ રાશીમાં કર્યો પ્રવેશે આજથી આ રાશિવાળા ની થશે ચાંદી જ ચાંદી

17 જૂન, શનિવારે, શનિ મહારાજ તેમની મૂળ રાશિ કુંભ રાશિમાં પાછા ફરવા જઈ રહ્યા છે અને 6 મહિના સુધી તેમાં બિરાજશે. હા, આચાર્ય ઈન્દુ પ્રકાશ અનુસાર, શનિએ 17 જાન્યુઆરી, 2023ના રોજ સાંજે 5.47 કલાકે કુંભ રાશિમાં પ્રવેશ કર્યો હતો અને 17 જૂન, 2023ના રોજ રાત્રે 10.56 કલાકે શનિ કુંભ રાશિમાં પાછળ જશે, એટલે કે તે વિપરીત ગતિમાં સંક્રમણ કરશે.

આ પછી, 4 નવેમ્બરના રોજ બપોરે 12.31 વાગ્યે, તે કુંભ રાશિમાં જ સીધુ થઈ જશે, એટલે કે તે સીધી ગતિએ ગોચર કરવાનું શરૂ કરશે. આવી સ્થિતિમાં, આચાર્ય ઈન્દુ પ્રકાશ પાસેથી જાણીએ કે, જૂનથી નવેમ્બર સુધી કુંભ રાશિમાં શનિના પશ્ચાદવર્તી સંક્રમણની વિવિધ રાશિના લોકો પર શું અસર પડશે, શનિ કયા સ્થાન પર ગોચર કરશે અને તેના માટે શું ઉપાય કરવા જોઈએ.

મેષ: શનિ તમારા અગિયારમા ભાવમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીનું અગિયારમું ઘર આપણી આવક અને ઈચ્છાઓની પરિપૂર્ણતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમારી મોટાભાગની ઈચ્છાઓ પૂર્ણ થશે. આ સાથે તમારી આવકમાં પણ વધારો થશે. સમાજમાં તમારું સન્માન પણ વધશે. જો તમે કોઈ નવું કામ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો નિઃસંકોચ પ્રારંભ કરો. તમને ચોક્કસ સફળતા મળશે. તેથી, શનિના શુભ પરિણામોની ખાતરી કરવા માટે, 11 વખત “ઓમ પ્રાણ પ્રીં પ્રાણ સ: શનિશ્ચરાય નમઃ” મંત્રનો જાપ કરો.

વૃષભ: શનિ તમારા દશમા સ્થાનમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીમાં દશમું સ્થાન આપણી કારકિર્દી, રાજ્ય અને પિતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે તમારા પિતાના સ્વાસ્થ્યને લઈને કેટલીક સમસ્યાઓનો સામનો કરવો પડી શકે છે. તેને પેટની સમસ્યા થઈ શકે છે. આ સિવાય તમારી નોકરી અથવા કાર્યસ્થળમાં વ્યસ્તતા વધવાની સંભાવના છે. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે જરૂરિયાતમંદ લોકોને સન્માનપૂર્વક ભોજન કરાવો.

મિથુન: શનિ તમારા નવમા ભાવમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીમાં નવમું સ્થાન આપણા ભાગ્ય સાથે સંબંધિત છે. કારણ કે શનિ તમારો ભાગ્યશાળી સ્વામી છે અને તે પોતાની રાશિમાં સંક્રમણ કરશે. તેથી શનિનું આ સંક્રમણ તમારા કામમાં ઝડપ લાવશે. જો તમે નવો ધંધો શરૂ કરવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો વડીલોની સલાહ ચોક્કસ લો, ભાગ્ય ચોક્કસ તમારો સાથ આપશે. આર્થિક બાજુથી સંબંધિત સમસ્યાનો ઉકેલ આવશે. તેથી, શુભતા સુનિશ્ચિત કરવા માટે, કોઈપણ લાકડાની સામગ્રીને ઘરની છત પર બિનજરૂરી રીતે એકઠી ન થવા દો.

કર્કઃ શનિ તમારા આઠમા સ્થાને વક્રી થશે. કુંડળીમાં આઠમું સ્થાન આપણી ઉંમર સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે તમારું સ્વાસ્થ્ય બગડી શકે છે. આ સિવાય ભૂતકાળની કોઈ વાતનો ડર તમને પરેશાન કરી શકે છે. જેથી મુશ્કેલીઓ ઓછી થાય. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે કાળી અડદની દાળનું દાન કરો.

સિંહઃ તમારા સાતમા ભાવમાં શનિ વક્રી થશે. જન્મકુંડળીમાં સાતમું સ્થાન આપણા જીવનસાથી સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ ગોચરને કારણે તમારા વિવાહિત સંબંધોમાં થોડી ખેંચતાણ આવી શકે છે. શાંત રહો અને ઠંડા દિમાગથી કામ કરો, નહીંતર વસ્તુઓ ગડબડમાં ફેરવાઈ શકે છે. વેપાર ધંધામાં સમજી વિચારીને નિર્ણય લેવો સારુ રહેશે. તેથી શનિદેવની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે મકાનના ઉંબરાને સ્વચ્છ રાખો અને તેની પૂજા કરો.

કન્યાઃ તમારા છઠ્ઠા ભાવમાં શનિ વક્રી થશે. કુંડળીમાં છઠ્ઠું સ્થાન આપણા મિત્રો, શત્રુઓ અને સ્વાસ્થ્ય સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ ગોચરને કારણે તમારા મિત્ર સાથે કોઈ વાતને લઈને અણબનાવ થઈ શકે છે. દુશ્મનો તમને પરેશાન કરવાનો પ્રયાસ કરી શકે છે. જો તમે ભાગીદારીમાં કોઈ કામ કરી રહ્યા છો, તો તમને કોઈ મિત્રનો સહયોગ મળશે. તેથી, શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા અને શુભ સ્થિતિની ખાતરી કરવા માટે વહેતા પાણીમાં નારિયેળ અથવા બદામ તરતા રાખો.

તુલા: શનિ તમારા પાંચમા ભાવમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીમાં પાંચમું સ્થાન આપણા સંતાન, બુદ્ધિ, વિવેક અને રોમાંસ સાથે સંબંધિત છે. વિદ્યાર્થીઓને અભ્યાસમાં રસ રહેશે. તમે શહેર કે દેશ બહારની કોઈપણ સારી કોલેજમાં એડમિશન મેળવી શકો છો. સંતાન તરફથી તમને કોઈ સારા સમાચાર મળશે. પ્રેમીઓ સાથે તમારો વ્યવહાર સારો રાખો. તેથી શનિની શુભ સ્થિતિને નિશ્ચિત કરવા માટે પિતૃગૃહના કબાટમાં તાંબાનો ઘોડો અથવા વાંદરો સ્થાપિત કરો.

વૃશ્ચિક: શનિ તમારા ચોથા ભાવમાં પાછળ રહેશે. જન્મપત્રકમાં ચોથું સ્થાન આપણા ઘર, જમીન, વાહન અને માતા સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણને કારણે માતાના સ્વાસ્થ્યમાં થોડો ઘટાડો થઈ શકે છે. જો તમે નવી જમીન લેવાનું વિચારી રહ્યા છો, તો થોડા દિવસ રાહ જુઓ, નહીં તો પરિણામ તમારી ઇચ્છા મુજબ નહીં આવે. તેથી શનિની અશુભ સ્થિતિથી બચવા માટે શનિની વસ્તુઓ જેમ કે કાળા કપડા, લોખંડના વાસણો વગેરેનો ઉપયોગ કરો.

ધનુ: શનિ તમારા ત્રીજા ઘરમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીમાં ત્રીજું સ્થાન આપણી બહાદુરી, ભાઈ-બહેન અને કીર્તિ સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમે તમારી જાતને મજબૂત અનુભવશો. અભિવ્યક્તિમાં બદલાવ આવશે જેથી તમે તમારી વાત સારી રીતે રાખી શકશો. ભાઈ-બહેનના સંબંધો મજબૂત રહેશે, પરંતુ બને ત્યાં સુધી તેમની સાથે ઝઘડો કરવાનું ટાળો. તેથી, શનિની શુભ સ્થિતિને નિશ્ચિત કરવા માટે, ઘરની ઉંબરી પર ખીલી લગાવો.

મકર: શનિ તમારા બીજા ઘરમાં પાછળ રહેશે. કુંડળીમાં બીજું સ્થાન આપણી સંપત્તિ અને સ્વભાવ સાથે સંબંધિત છે. શનિનું આ ગોચર તમારી આવકમાં વધારો કરી શકે છે. જ્યારે તમે કોઈની સાથે વાત કરો ત્યારે જરૂર કરતાં વધારે ન બોલો નહીંતર તમારી વાતનો ખોટો અર્થ થઈ શકે છે. તમે અપેક્ષા કરતા વધુ બચત કરી શકશો. વાણી પર સંયમ રાખવો ફાયદાકારક રહેશે. તેથી, શનિની શુભ સ્થિતિને સુનિશ્ચિત કરવા માટે, મંદિરના દર્શન કરવા માટે ઘરેથી ઉઘાડપગું જાઓ.

કુંભ: શનિ તમારા ઉર્ધ્વગામી એટલે કે પ્રથમ ભાવમાં પાછળ રહેશે. ઉર્ધ્વગામી એટલે કે કુંડળીમાં પ્રથમ સ્થાન આપણા શરીર અને ચહેરા સાથે સંબંધિત છે. શનિનું આ સંક્રમણ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓનું કારણ બની શકે છે. જો તમે અભ્યાસ કરી રહ્યા છો તો તમારે અનેક અવરોધોનો સામનો કરવો પડી શકે છે. ઘૂંટણ કે પગના દુખાવાની સમસ્યા બની શકે છે. તેથી, શનિની શુભ સ્થિતિની ખાતરી કરવા માટે, તવા, ચિમટા અથવા અંગીઠીનું દાન કરો.

મીનઃ તમારા બારમા ભાવમાં શનિ વક્રી થશે. જન્મકુંડળીનું બારમું ઘર તમારા ખર્ચ અને પથારીના સુખ સાથે સંબંધિત છે. શનિના આ સંક્રમણથી તમે બેડ સુખનો અનુભવ કરશો. જો તમે ઘણા દિવસોથી કોઈ વાતને લઈને ચિંતિત હતા, તો તમે હળવાશ અનુભવશો અને તમને સારી ઊંઘ આવશે. કોઈપણ નવી યોજના અથવા ઓફર લેતા પહેલા કાળજીપૂર્વક પગલાં લો. તેથી શનિના શુભ પરિણામોની ખાતરી કરવા માટે જૂઠ બોલવાનું ટાળવાનો પ્રયાસ કરો.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *