રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં એક નવાજ દેશની એન્ટ્રી યુક્રેન ને આપી સોથી મોટી મદદ - khabarilallive    

રશિયા યુક્રેન યુદ્ધમાં એક નવાજ દેશની એન્ટ્રી યુક્રેન ને આપી સોથી મોટી મદદ

ભીષણ યુદ્ધનો અખાડો બનેલું યુક્રેન લગભગ ખંડેર હાલતમાં છે. સંઘર્ષ વચ્ચે, યુક્રેનને પશ્ચિમી દેશો તરફથી સહાય મળવાનું ચાલુ છે. મંગળવારે, યુરોપિયન યુનિયન (EU) એ યુદ્ધગ્રસ્ત યુક્રેનને 1 અબજ યુરોનું નવું આર્થિક સહાય પેકેજ આપવાનો નિર્ણય કર્યો છે. સંઘમાં સમાવિષ્ટ 27 દેશોના નાણામંત્રીઓએ લોન તરીકે 1 બિલિયન યુરોની ગ્રાન્ટને મંજૂરી આપી હતી. અત્યાર સુધીમાં EUએ યુક્રેનને 2.2 બિલિયન યુરોની સહાય આપી છે.

હકીકતમાં, યુરોપિયન યુનિયનએ આ વર્ષે મે મહિનામાં યુક્રેનને 9 મિલિયન યુરો સુધીની વધારાની સહાય આપવાનો નિર્ણય કર્યો હતો. 1 બિલિયન યુરોની ચુકવણી એ જ પ્રથમનો પ્રથમ ભાગ છે. યુદ્ધમાં યુક્રેનની સ્થિતિને ધ્યાનમાં રાખીને ધીમે ધીમે અન્ય હપ્તા બહાર પાડવામાં આવશે. EU પ્રમુખ અને ચેક રિપબ્લિકના નાણા પ્રધાન ઝબ્નેક સ્ટેનજુરાએ જણાવ્યું હતું કે તે યુક્રેનને તાત્કાલિક જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવા અને જટિલ માળખાકીય સુવિધાઓના સંચાલનને સુનિશ્ચિત કરવા માટે જરૂરી ભંડોળ આપશે.

યુ.એસ. સહિત સાત દેશોના જૂથે યુક્રેનને તેની ટૂંકા ગાળાની ધિરાણ જરૂરિયાતોને પહોંચી વળવામાં મદદ કરવાનું વચન આપ્યું છે, ઉપરાંત કિવને લશ્કરી સહાય પૂરી પાડવા અને રશિયા સામે વ્યાપક આર્થિક પ્રતિબંધો લાદવામાં આવ્યા છે. અમેરિકા, બ્રિટન, કેનેડા અને જર્મની જેવા દેશો યુક્રેનને આર્થિક મદદની સાથે અદ્યતન પ્રકારના શસ્ત્રોનો સતત સપ્લાય કરી રહ્યા છે. આ અમેરિકન અને પશ્ચિમી શસ્ત્રોનો ચમત્કાર છે કે અત્યાર સુધી પુતિનની સેના રાજધાની કિવ પર અંકુશ મેળવી શકી નથી અને રશિયન સેના સતત જાનમાલનું ભારે નુકસાન સહન કરી રહી છે.

યુદ્ધની વચ્ચે પુતિને નવો દાવ રમ્યો
તમામ વૈશ્વિક પ્રતિબંધો છતાં, યુક્રેન સામેના યુદ્ધમાં પીછેહઠ કરવાનો ઇનકાર કરનાર રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને હવે નવી દાવ રમી છે. તેમણે સોમવારે તમામ યુક્રેનિયનોને રશિયન નાગરિકત્વ આપવા માટેની ઝડપી પ્રક્રિયાની વિગતો આપતા ઓર્ડર પર હસ્તાક્ષર કર્યા હતા. નવા નિયમ બાદ પુતિને યુક્રેનિયન નાગરિકોને રશિયન નાગરિકતા લેવાની અપીલ કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *