સદીઓ બાદ ખુલ્યું અમરનાથ ગુફા વિશે મોટું રાઝ અત્યાર સુધી છુપાવ્યું હતું - khabarilallive    

સદીઓ બાદ ખુલ્યું અમરનાથ ગુફા વિશે મોટું રાઝ અત્યાર સુધી છુપાવ્યું હતું

ભારતની પેઢીઓને સદીઓથી કહેવામાં આવે છે કે અમરનાથ ગુફાની શોધ 1850માં મુસ્લિમ ભરવાડ બુટા મલિકે કરી હતી. જેમાં તેમને ભગવાન શિવનો હિમલિંગ અવતાર મળ્યો અને આ ભરવાડની શોધ બાદ જ આખા દેશના લોકોને બાબા બર્ફાની વિશે ખબર પડી અને શ્રદ્ધાળુઓ અમરનાથની યાત્રા કરવા લાગ્યા. ભારતના સામાન્ય લોકો પણ આ ભરવાડની વાર્તાને સાચી માને છે.

પરંતુ આજે અમે તમને તથ્યો સાથે વાસ્તવિક ઈતિહાસ જણાવીએ છીએ કે કેવી રીતે સદીઓથી ભારતીયો સાથે ખોટું બોલવામાં આવે છે.અમરનાથ યાત્રા અને ભગવાન શિવના હિમલિંગના પુરાવા 5મી સદીમાં લખાયેલા પુરાણો, 12મી સદીમાં કાશ્મીર પરની રાજતરંગાણી, 16મી સદીમાં અકબરના શાસન પર લખાયેલી આઈન-એ-અકબરી, ઔરંગઝેબના ફ્રેન્ચ ડૉક્ટર ફ્રાન્કોઈસ બર્નર દ્વારા મળે છે.

17મી સદી અને 1842માં બ્રિટિશ પ્રવાસી જીટી વેગ્નેના પુસ્તકમાં. આ પુસ્તકોમાં અમરનાથ યાત્રાથી લઈને ભગવાન શિવના હિમલિંગ સુધીનું વિગતવાર વર્ણન છે, જે સાબિત કરે છે કે અમરનાથ ધામમાં બાબા બર્ફાનીને જોવાની યાત્રા 1850માં ભરવાડની શોધ પછીની નથી, પરંતુ તેના હજારો વર્ષો પહેલાથી થઈ રહી છે.

પાંચમી સદીમાં લખાયેલા લિંગ પુરાણના 12મા અધ્યાયના 487 નંબરના 151મા શ્લોકમાં પાના પર લખાયેલું છે.મધ્યેશ્વરમિત્યયુક્તં ત્રિષુ લોકેષુ વિશ્રુતમ્ ।અમરેશ્વરમ ચ વરદમ દેવૈહ પૂર્વમ પ્રસ્થાનમ્ આ શ્લોકમાં લખેલા અમરેશ્વરનો અર્થ બાબા બર્ફાની છે, જેમને અમરેશ્વર તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે, જેઓ અમરનાથમાં બિરાજમાન છે.12મી સદીમાં કાશ્મીરના પ્રાચીન ઈતિહાસકાર કાલાહાદ દ્વારા રચિત રાજતરંગિણી લખાણના પૃષ્ઠ 280 પર.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *