રશિયા યુક્રેન વોરમા થયું એવું કે 126 દિવસ બાદ યુદ્ધમાં રશિયાએ કરી બધી હદો પાર જોઈને જેલેનસ્કી પણ હેરાન

આ યુદ્ધ 24 ફેબ્રુઆરીએ શરૂ થયું હતું અને ત્યાર બાદ આજે 126 દિવસ વીતી ગયા છે. આ દરમિયાન રશિયન હુમલામાં યુક્રેનને ઘણું જાનમાલનું નુકસાન થયું છે. જ્યારે રશિયન મિસાઇલોએ રમતના મેદાનોને પણ નિશાન બનાવવાનું શરૂ કર્યું ત્યારે દૃશ્ય ભયંકર બન્યું. આવો લેટેસ્ટ કિસ્સો યુક્રેનના દક્ષિણી શહેર માયકોલિવના ફૂટબોલ સ્ટેડિયમનો છે, જે મિસાઈલ હુમલામાં ખરાબ રીતે ક્ષતિગ્રસ્ત થઈ ગયું હતું.

સેન્ટ્રલ સિટી ફૂટબોલ સ્ટેડિયમને મંગળવારે જ રશિયન મિસાઈલો દ્વારા નિશાન બનાવવામાં આવ્યું હતું, જેની તસવીરો હવે વાયરલ થઈ છે. તે દિવસે રશિયાએ યુક્રેન પર 8 મિસાઈલો છોડી હતી, જેમાંથી 3 યુક્રેનની હવાઈ સંરક્ષણ પ્રણાલી દ્વારા નાશ પામી હતી. પરંતુ 5 તેમના લક્ષ્યને ફટકારવામાં સફળ રહ્યા.

સેન્ટ્રલ સિટી સ્ટેડિયમના વિસ્તારમાં જ્યાં મિસાઇલ પડી હતી, ત્યાં 15 મીટર પહોળો અને 5 મીટર ઊંડો ખાડો હતો. આમાં કોઈ જાનહાનિના સમાચાર નથી, પરંતુ લોકોમાં આને લઈને ભારે રોષ જોવા મળી રહ્યો છે.

યુક્રેનનું સેન્ટ્રલ સિટી સ્ટેડિયમ 1965માં આવ્યું હતું. તેની ક્ષમતા 16700 છે. આ ફૂટબોલ ક્લબ MFK મિખાઇલેવનું હોમ ગ્રાઉન્ડ છે. શહેરના મેયરના જણાવ્યા અનુસાર આ સ્ટેડિયમનું રિનોવેશન ગયા વર્ષે જ કરવામાં આવ્યું હતું. તેમાં નવું ફર્નિચર અને ટેકનિકલ સાધનો લગાવવામાં આવ્યા હતા. (તમામ ફોટોઃ ટ્વિટર)

Leave a Reply

Your email address will not be published.