રશિયાના હવાઈ હમલાનો ભોગ બની સાત વર્ષની બાળકી તસ્વીરો સામે આવતા હલી ગઇ દુનિયા - khabarilallive    

રશિયાના હવાઈ હમલાનો ભોગ બની સાત વર્ષની બાળકી તસ્વીરો સામે આવતા હલી ગઇ દુનિયા

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. આ યુદ્ધમાં યુક્રેનને ભારે નુકસાન થયું છે. જો યુક્રેનની વાત માનીએ તો તેના મોટાભાગના નાગરિકો આ યુદ્ધમાં મૃત્યુ પામ્યા છે. યુક્રેનિયન નાગરિકો દરરોજ રશિયન હુમલાનો શિકાર બની રહ્યા છે. રવિવારે વહેલી સવારે યુક્રેનની રાજધાની કિવમાં સાત વર્ષની બાળકી રશિયન હુમલાનો ભોગ બની હતી.

પ્રાપ્ત માહિતી અનુસાર, રશિયાએ રવિવારે વહેલી સવારે યુક્રેનના કિવમાં એક રહેણાંક મકાન પર હુમલો કર્યો હતો. આ હુમલામાં ઈમારત ધરાશાયી થઈ હતી અને કાટમાળ નીચે એક બાળકી દટાઈ ગઈ હતી. ઘણા પ્રયત્નો પછી, સ્થાનિક પ્રશાસને બાળકીને કાટમાળમાંથી બહાર કાઢી અને તેને ઓહમેટડિટ નેશનલ ચિલ્ડ્રન્સ સ્પેશિયલાઇઝ્ડ હોસ્પિટલમાં લઈ ગઈ.

હોસ્પિટલ દ્વારા જારી કરવામાં આવેલા નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે વિસ્ફોટને કારણે બાળકીને ઈજાઓ થઈ છે. બાળકીની સ્થિતિને જોતા તાત્કાલિક સર્જરી કરવામાં આવી હતી અને હવે બાળકીની સ્થિતિ સ્થિર છે. કિવના મેયર વિતાલી ક્લિટ્સ્કોએ કહ્યું કે છોકરીની 35 વર્ષીય માતાને પણ કાટમાળમાંથી બચાવી લેવામાં આવી છે. યુક્રેનના આંતરિક મામલાના મંત્રીના સલાહકાર એન્ટોન ગેરાશચેન્કોના જણાવ્યા અનુસાર ઘાયલ મહિલાની ઓળખ રશિયન નાગરિક તરીકે થઈ છે.

શું છે રશિયા-યુક્રેન વિવાદ?
રશિયા ઇચ્છે છે કે નાટો પૂર્વ યુરોપમાં તેના વિસ્તરણને તાત્કાલિક રોકે. આ તેને જોખમમાં મૂકે છે. વ્લાદિમીર પુતિન ઘણી વખત કહી ચૂક્યા છે કે યુક્રેનનું નાટોમાં જોડાવું રશિયાને કોઈપણ કિંમતે સ્વીકાર્ય નથી. તેઓ લેખિત બાંયધરી માંગે છે કે યુક્રેન નાટોમાં નહીં જાય. રશિયા પણ ઇચ્છે છે કે નાટો રશિયાની આસપાસ તેના દેશો દ્વારા શસ્ત્રોની જમાવટ બંધ કરે.

બીજી તરફ યુક્રેનની સેના ઘણી નાની છે. એક રિપોર્ટ અનુસાર રશિયા પાસે લગભગ 8.5 લાખ સૈનિકો છે જ્યારે યુક્રેન પાસે માત્ર 2 લાખ સૈનિકો છે. બંનેના સંરક્ષણ બજેટમાં પણ મોટો તફાવત છે. યુક્રેનને રશિયાથી ખતરો લાગે છે, તેથી તેની સ્વતંત્રતા જાળવી રાખવા માટે તેને એક લશ્કરી સંગઠનની જરૂર છે જે તેનું રક્ષણ કરી શકે અને તેના માટે નાટોથી વધુ સારી સંસ્થા કોઈ હોઈ શકે નહીં. કારણ કે તેની આસપાસના ઘણા મિત્રો પહેલેથી જ નાટોના સભ્યો છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *