આ જગ્યાએ જજનો આદેશ સાંભળીને લોકો હેરાન કહ્યું આકાશમાં કે પાતાળમાં ગમે ત્યાં જઈને ભગવાન ને હાજર કરો - khabarilallive    

આ જગ્યાએ જજનો આદેશ સાંભળીને લોકો હેરાન કહ્યું આકાશમાં કે પાતાળમાં ગમે ત્યાં જઈને ભગવાન ને હાજર કરો

કોર્ટમાં ન્યાયાધીશની ટિપ્પણીઓ અને આદેશો ક્યારેક હેડલાઇન્સ બની જાય છે. રાજસ્થાનમાં પણ આવો જ એક કિસ્સો સામે આવ્યો છે, જ્યાં ન્યાયાધીશે પોલીસને સાક્ષી સ્વર્ગમાં હોય કે અધધધને શોધવાનો આદેશ આપ્યો હતો. તેને કોઈપણ ભોગે કોર્ટમાં રજૂ કરવો જોઈએ. આ મામલો રાજસ્થાનના બુંદી જિલ્લાના કેશવરાયપાટનના સિવિલ જજ સાથે સંબંધિત છે.

આ દિવસોમાં, બુંદી જિલ્લાના કેશવરાયપાટનના સિવિલ જજ વિકાસ નેહરાના આ આદેશ સોશિયલ મીડિયામાં વાયરલ થઈ રહ્યા છે, જેમાં તેમણે વારંવારના સમન્સ છતાં જો ASI હાજર ન થાય તો કપ્રેન પોલીસ સ્ટેશનના SHOને વોરંટ બજાવવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે.

ન્યાયિક અધિકારી વિકાસ નેહરાએ ટિપ્પણી કરી કે ‘સ્વર્ગલોકથી પતાલોક સુધી સાક્ષી ભગવાન સિંહની શોધ કર્યા પછી, ખાતરી કરો કે સાક્ષીની સેવા આવશ્યકપણે કરવામાં આવે છે’, જેથી જૂના કેસોનો સમયબદ્ધ નિકાલ થઈ શકે.

જણાવી દઈએ કે એએસઆઈ ભગવાન સિંહે છ કેસમાં સંશોધન કર્યું હતું. તમામ કેસ કેશવરાયપાટનની સિવિલ કોર્ટમાં પેન્ડિંગ છે. સાક્ષી ભગવાન સિંહને હાજર થવાનું છે, પરંતુ વારંવાર સમન્સ પાઠવવામાં આવ્યા હોવા છતાં કોર્ટમાં હાજર ન થવાને કારણે આ કડક ટિપ્પણી કરવામાં આવી છે.

તાજેતરમાં, રાજસ્થાન હાઈકોર્ટે નીચલી અદાલતોને પાંચ વર્ષથી જૂના કેસોનો વહેલી તકે નિકાલ કરવાનો નિર્દેશ આપ્યો છે. રાજસ્થાનની નીચલી અદાલતોમાં જઈએ તો 4 લાખથી વધુ કેસ પેન્ડિંગ છે જે પાંચ વર્ષથી વધુ જૂના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *