યુક્રેનની આ જગ્યાને પાર નથી કરી શકતા રશિયાના સૈનિક એક જ જગ્યાએ રશિયાને થયું એટલું નુકશાન કે યુદ્ધ હારી પણ શકે છે - khabarilallive    

યુક્રેનની આ જગ્યાને પાર નથી કરી શકતા રશિયાના સૈનિક એક જ જગ્યાએ રશિયાને થયું એટલું નુકશાન કે યુદ્ધ હારી પણ શકે છે

થોડા દિવસો પછી યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચેના યુદ્ધને 4 મહિના થઈ જશે. આ લડાઈમાં અત્યાર સુધીમાં અનેક નિર્દોષ નાગરિકો અને બાળકોએ જીવ ગુમાવ્યા છે.બંને પક્ષે હજારો સૈનિકો પણ શહીદ થયા છે.

દરમિયાન, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું છે કે રશિયા જૂનના અંત સુધીમાં 40,000 થી વધુ સૈનિકો ગુમાવી શકે છે. અહેવાલ મુજબ, રવિવારે એક વીડિયો સંબોધનમાં રાષ્ટ્રપતિએ કહ્યું, ‘રશિયન સેના ડોનબાસમાં અનામત સૈનિકો તૈનાત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહી છે.

પણ હવે તેઓ કઈ અનામતની વાત કરી શકે? જૂનમાં રશિયન નુકસાન 40,000 લશ્કરી કર્મચારીઓને વટાવી શકે છે. તેઓએ ઘણા દાયકાઓમાં કોઈપણ યુદ્ધમાં આટલા સૈનિકો ગુમાવ્યા નથી.

ઝેલેન્સ્કીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે હાલમાં બે લડતા રાષ્ટ્રો વચ્ચે સૌથી ભીષણ લડાઈ ડોનબાસમાં અલગતાવાદી લુહાન્સ્ક ક્ષેત્રના શહેર સ્વ્યારોડોનેત્સ્કમાં થઈ રહી છે. “યુક્રેનિયન સંરક્ષણ દળો યુક્રેનિયન જમીનના દરેક ઇંચ માટે લડી રહ્યા છે,” તેમણે કહ્યું.

તેમણે કહ્યું કે રશિયન દળો લિસિચાંસ્ક, બખ્મુત અને સ્લોવિયાસ્ક પર પણ આગળ વધી રહ્યા છે. દરમિયાન, લુહાન્સ્ક ક્ષેત્રના લશ્કરી વહીવટીતંત્રે જણાવ્યું હતું કે રશિયન દળોએ રવિવાર દરમિયાન લિસિચાંસ્ક અને સ્વ્યારોડોનેત્સ્ક પર ગોળીબાર ચાલુ રાખ્યો હતો. રશિયન ગોળીબારમાં છ વર્ષના બાળકનું મોત થયું હતું.

તે જ સમયે, એપીના અહેવાલમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે રશિયા દરરોજ યુક્રેનના ડોનબાસ ક્ષેત્રમાં નોન-સ્ટોપ હુમલાઓ કરી રહ્યું છે અને તેના પાડોશી દેશના ઔદ્યોગિક વિસ્તાર પર કબજો કરવા માટે ધીમે ધીમે, પરંતુ સતત આગળ વધી રહ્યું છે. યુક્રેનમાં રશિયન આક્રમણ લગભગ ચાર મહિના પહેલા શરૂ થયું હતું અને ડોનબાસની પરિસ્થિતિ સમગ્ર યુદ્ધના પરિણામને અસર કરી શકે છે.

જો રશિયા ડોનબાસને કબજે કરે છે, તો તેનો અર્થ એ થશે કે યુક્રેન માત્ર તેની જમીન જ નહીં પરંતુ તેના સૌથી સક્ષમ લશ્કરી દળોનો મોટો ભાગ ગુમાવશે. આનાથી રશિયા માટે વધુ વિસ્તાર પર કબજો કરવાનો માર્ગ પણ ખુલશે અને તે યુક્રેનની સામે ઘણી શરતો પણ મૂકી શકે છે. બીજી તરફ જો રશિયા હારશે તો યુક્રેનને બદલો લેવાની તક મળશે અને તે ક્રેમલિનમાં રાજકીય ઉથલપાથલ મચાવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *