રશિયાએ ફરિ નિભાવી દોસ્તી કર્યું એવું કામ કે સુધરી જશે ભારતનું ભવિષ્ય - khabarilallive    

રશિયાએ ફરિ નિભાવી દોસ્તી કર્યું એવું કામ કે સુધરી જશે ભારતનું ભવિષ્ય

ભારત અને રશિયાની મિત્રતા કેટલી ઊંડી છે, તે યુક્રેન યુદ્ધમાં જ જોવા મળ્યું હતું. જ્યારે પુરી પુતિનની વિરુદ્ધ હતા ત્યારે વડાપ્રધાન નરેન્દ્ર મોદીએ એવું સ્ટેન્ડ લીધું કે આખી દુનિયા ચોંકી ગઈ.તેણે ન તો યુક્રેનનું સમર્થન કર્યું કે ન તો રશિયાની વિરુદ્ધ ગયા.

સંયુક્ત રાષ્ટ્રમાં જ્યારે રશિયા વિરુદ્ધ મતદાન થયું ત્યારે પશ્ચિમી દેશોએ પણ ભારત પર દબાણ કર્યું, પરંતુ ભારત દરેક વખતે તેનાથી અલગ થઈ જતું. આ સાથે જ આ યુદ્ધ પછી પણ રશિયાએ ભારતને સમય પહેલા S-400 મિસાઈલ ડિફેન્સ સિસ્ટમ આપી હતી. આ સાથે રશિયાએ પણ ભારતને સસ્તામાં તેલ આપ્યું. હવે ફરી એકવાર રશિયાએ તેની મિત્રતામાં સાચા પડયા છે અને કહ્યું છે કે અમે યુક્રેનથી પરત આવેલા ભારતીય વિદ્યાર્થીઓને અમારી યુનિવર્સિટીઓમાં પ્રવેશ આપીશું.

રશિયન યુનિવર્સિટીઓ રુસો-યક્રેન યુદ્ધને કારણે અભ્યાસ છોડી દેનારા ભારતીય વિદ્યાર્થીઓને પ્રવેશ આપશે અને આ વિદ્યાર્થીઓને પૂર્વ શૈક્ષણિક સત્ર દરમિયાન તેમના અભ્યાસની ખોટનો સામનો કરવો પડશે નહીં. નવી દિલ્હીમાં રશિયન દૂતાવાસના ડેપ્યુટી ચીફ ઓફ મિશન રોમન બાબુશકિને આ વાત કહી.

વિદ્યાર્થીઓને રશિયન યુનિવર્સિટીઓમાં પ્રવેશ આપવામાં આવશે, જ્યાં તેઓ તેમના સંબંધિત અભ્યાસક્રમો ચાલુ રાખી શકશે, એમ તેમણે ઉમેર્યું. તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, આ વિદ્યાર્થીઓને પાછલા વર્ષોના અભ્યાસની ખોટનો સામનો કરવો પડશે નહીં.

તમને જણાવી દઈએ કે આ વર્ષે ફેબ્રુઆરીમાં જ્યારે રશિયાએ યુક્રેન પર હુમલો કર્યો ત્યારે ત્યાંના 20 હજારથી વધુ ભારતીય વિદ્યાર્થીઓનું ભવિષ્ય જોખમમાં હતું. હવે રશિયાએ જે પગલું ભર્યું છે તે ખરેખર રાહત છે. આવી સ્થિતિમાં આ વિદ્યાર્થીઓના ભવિષ્યમાં કોઈ અડચણ નહીં આવે અને તેઓ પોતાનું શૈક્ષણિક કાર્ય પૂર્ણ કરી શકશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *