10 દિવસ ની કાળઝાળ ગરમી બાદ તુફાન અને વીજળી સાથે થશે આ રાજ્યોમાં 17 જૂન સુધી વરસાદ - khabarilallive    

10 દિવસ ની કાળઝાળ ગરમી બાદ તુફાન અને વીજળી સાથે થશે આ રાજ્યોમાં 17 જૂન સુધી વરસાદ

દિલ્લીને 15 જૂનથી આકરી ગરમીથી રાહત મળી શકે છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર તે દિવસે વાદળછાયું વાતાવરણ રહેશે અને ગુરુવારથી વરસાદ પડશે. દરમિયાન શનિવારે મુંબઈ સહિત મહારાષ્ટ્રના કેટલાક ભાગોમાં ચોમાસું પહોંચી ગયું હતું.

હળવા વરસાદની સંભાવના છે અને ત્યારબાદ પ્રિ-મોન્સુન એક્ટિવિટી શરૂ થઈ શકે છે. મુંબઈમાં શનિવારે ચોમાસાએ દસ્તક આપી હતી. આગાહીમાં, IMDએ જણાવ્યું હતું કે 15 જૂનની આસપાસ પૂર્વ ભારતના કેટલાક વધુ ભાગો, મધ્ય ભારતના કેટલાક ભાગોમાં ચોમાસાના વધુ આગળ વધવા માટે સ્થિતિ અનુકૂળ થવાની સંભાવના છે.

તીવ્ર ગરમીને કારણે દિલ્હી અને તેની આસપાસના વિસ્તારોમાં ‘લોકડાઉન’ જેવી સ્થિતિ છે. આકરા તાપ અને આકરા તાપથી લોકો સવારથી જ ઘરમાં કેદ થઈ ગયા છે. લોકો કોઈપણ જરૂરી કામ વગર ઘરની બહાર નીકળવાનું ટાળી રહ્યા છે. સૌ કોઈ વરસાદની રાહ જોઈ રહ્યા છે. બપોરના સમયે મોટાભાગના રસ્તાઓ ખાલી રહે છે. બહાર આવતા લોકો તડકાથી બચવા માટે વ્યવસ્થા કરતા જોવા મળે છે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે રવિવાર અને સોમવારે મહત્તમ તાપમાન 43 ડિગ્રી સેલ્સિયસની આસપાસ રહેશે. મંગળવારથી તેમાં ઘટાડો થવાની શક્યતા છે અને 42 ડિગ્રી સુધી જઈ શકે છે. IMDએ 16 અને 17 જૂને વરસાદની આગાહી કરી છે. 17 જૂન માટે યલો એલર્ટ જારી કરવામાં આવ્યું છે.

IMD એ શનિવારે NCR માટે આગામી 5 દિવસની આગાહી જાહેર કરી. 12 જૂનથી ગરમીમાંથી થોડી રાહત મળવાની સંભાવના છે, પરંતુ વરસાદની શક્યતા ઓછી છે. IMD અનુસાર, 15 જૂને NCRમાં ઘણી જગ્યાએ હળવો વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદ પડી શકે છે.

IMD એ મુંબઈ અને કોસ્ટલ કોંકણમાં દક્ષિણપશ્ચિમ ચોમાસાની શરૂઆતની પુષ્ટિ કરી છે. આગામી કેટલાક દિવસો સુધી સમગ્ર મહારાષ્ટ્રમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી રહી છે. મુંબઈમાં ચોમાસાના વહેલા આગમનની સંભાવના હતી, પરંતુ તેમ થયું નહીં. આ વખતે ચોમાસામાં થોડી સુસ્તી જોવા મળી હતી.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *