પુતિનનો અંત નજીક રશિયાના જ આ વ્યક્તિ એ કરી સાજીસ જંગ ન જીતવાથી છે નારાજ - khabarilallive
     

પુતિનનો અંત નજીક રશિયાના જ આ વ્યક્તિ એ કરી સાજીસ જંગ ન જીતવાથી છે નારાજ

રશિયન રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનની હત્યા થઈ શકે છે અને તે પછી તેમની સરકારને ઉથલાવી શકાય છે. યુએસ આર્મીના પૂર્વ વાઈસ ચીફ ઓફ સ્ટાફ જનરલ જેક કીને આ ચેતવણી આપી છે.

તેમનું કહેવું છે કે રશિયન સેનાના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ અને સુરક્ષા સેવા સાથે જોડાયેલા લોકો પુતિનથી ઘણા નિરાશ છે કારણ કે યુક્રેન યુદ્ધમાં અત્યાર સુધી સફળ નથી થયું. પુતિને જે રીતે યુદ્ધની પરિસ્થિતિનો સામનો કર્યો છે તેનાથી રશિયન ફોરેન ઈન્ટેલિજન્સ સર્વિસના વડા સર્ગેઈ નારીશ્કિન પણ પુતિનથી ખૂબ નારાજ છે અને પુતિનના મૃ ત્યુના પગલા સુધી જઈ શકે છે.

અમેરિકન જનરલે ફોક્સ ન્યૂઝને આ ઈન્ટરવ્યુ આપ્યો છે. આમાં તેણે કહ્યું છે કે આ ધમકી છતાં પુતિન સત્તામાં રહેવા માટે બધું જ કરશે, કારણ કે તેઓ સારી રીતે જાણે છે કે સત્તા પરથી હટાવવાનો અર્થ તેમનું મૃત્યુ થાય છે.

જનરલ કીન પુતિન પહેલાથી જ આ સંભવિત લશ્કરી બળવાના જોખમને જાણતા હતા, તેથી તેમણે યુક્રેન પર આક્રમણ કર્યા પછી 150 જાસૂસોને તેમના પદ પરથી હટાવ્યા હતા. તેઓએ તેમની ગુપ્તચર સેવાઓમાંથી “સ્ટાલિનવાદી” શુદ્ધિકરણ શરૂ કર્યું છે. આવું જ એક પગલું એફએસબીની પાંચમી સેવાના વડા સર્ગેઈ બેસેડાને જેલમાં મોકલવાનું હતું. પુતિનનું લક્ષ્ય દરેક કિંમતે સત્તામાં રહેવાનું છે. તે સત્તા માટે કંઈ પણ કરશે.

એક અહેવાલ પ્રકાશિત કર્યો હતો, જે મુજબ એક રશિયન વિશ્લેષક એલેક્સી મુરાવિવે પહેલાથી જ ચેતવણી આપી હતી કે પુતિન તેની સૈન્ય અને ગુપ્તચર સેવાઓમાંથી સંભવિત બળવાનો સામનો કરી શકે છે.

મુરાવીવે સ્કાય ન્યૂઝ ઑસ્ટ્રેલિયાને જણાવ્યું હતું કે કારણ કે રશિયનો કોઈપણ કિંમતે યુદ્ધ જીતવાનો પ્રયાસ કરવા માંગે છે અને પુતિને યુદ્ધને ખૂબ જ નબળા રીતે સંભાળ્યું છે, તેથી પુતિનને બોલાવવામાં આવી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *