બ્રિટનની યુક્રેન ને મોટી ચેતવણી પુતિન ગમે ત્યારે કરી શકે છે આ બ્રહ્માસ્ત્ર નો ઉપયોગ - khabarilallive    

બ્રિટનની યુક્રેન ને મોટી ચેતવણી પુતિન ગમે ત્યારે કરી શકે છે આ બ્રહ્માસ્ત્ર નો ઉપયોગ

યુક્રેન અને બ્રિટનના અધિકારીઓએ શનિવારે ચેતવણી આપી હતી કે રશિયાની સેના સામૂહિક વિનાશના ઘાતક હથિયારોનો ઉપયોગ કરવાની યોજના બનાવી રહી છે.તેમણે કહ્યું કે રશિયન સેના યુક્રેનના પૂર્વીય ભાગોને કબજે કરવા માટે વધુ ઘાતક હથિયારોનો ઉપયોગ કરી શકે છે, કારણ કે લાંબા સમયથી ચાલી રહેલા યુદ્ધે બંને દેશોના સંસાધનો ખતમ કરી દીધા છે.

પુતિન ઘાતક શસ્ત્રોનો ઉપયોગ કરશે!
યુકે ડિફેન્સ મિનિસ્ટ્રીના જણાવ્યા અનુસાર એવી શક્યતા છે કે રશિયન બોમ્બર યુક્રેનમાં એન્ટી શિપ મિસાઈલનો ઉપયોગ કરી રહ્યા છે. આ મિસાઇલોનો સૌપ્રથમ ઉપયોગ 1960માં કરવામાં આવ્યો હતો.KH-22 મિસાઇલો મુખ્યત્વે એરક્રાફ્ટ કેરિયર્સને નષ્ટ કરવા માટે બનાવવામાં આવી હતી, જે પરમાણુ હથિયારોનો ઉપયોગ કરે છે.

શું યુક્રેન સંપૂર્ણપણે નિર્જન થઈ જશે?
જ્યારે પરંપરાગત રીતે જમીન પરના હુમલામાં ઉપયોગ કરવામાં આવે છે, ત્યારે KH-22 મિસાઇલોના ભયંકર પરિણામો આવી શકે છે અને જીવન અને સંપત્તિને વ્યાપક નુકસાન પહોંચાડી શકે છે. યુકેના સંરક્ષણ મંત્રાલયના જણાવ્યા અનુસાર, રશિયા 5.5 ટન વજનની એન્ટિ-શિપ મિસાઇલનો ઉપયોગ કરી શકે છે.

રાજ્યસભામાં AAPની રાજકીય શક્તિ વધશે, ઉપલા ગૃહમાં આવું પહેલીવાર થશે.યુક્રેન-રશિયા યુદ્ધની વૈશ્વિક ખાદ્ય બજારો પર નોંધપાત્ર અસર પડી છે, અને સંયુક્ત રાષ્ટ્રના ખાદ્ય અને કૃષિ સંગઠને ચેતવણી આપી છે કે વધારાના 11 થી 19 મિલિયન લોકો ભૂખે મરી શકે છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *