રશિયા-યુક્રેન યુદ્ધ યુક્રેન યુદ્ધમાં રશિયન સેનાએ પોતાની જ એવી વસ્તુ ઉડાવી દીધી જાણીને પુતિન ની પણ ઊંઘ ઊડી

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે યુદ્ધ છઠ્ઠા મહિનામાં પ્રવેશી ગયું છે. આટલા લાંબા સમય સુધી યુદ્ધ ચાલ્યા પછી પણ તેનો અંત ક્યારે આવશે તે હજુ જાણી શકાયું નથી. આ યુદ્ધમાં બંને દેશોને નુકસાન થયું છે. આ દરમિયાન સમાચાર આવી રહ્યા છે કે રશિયન સેનાએ આકસ્મિક રીતે સૌથી શક્તિશાળી હેલિકોપ્ટરને તોડી પાડ્યું છે.

યુક્રેનના જનરલ સ્ટાફે ખુલાસો કર્યો છે કે KA-52 ‘એલીગેટર’ હેલિકોપ્ટર, જેની કિંમત £12 મિલિયન હોવાનો અંદાજ છે, ખેરસનમાં તોડી પાડવામાં આવ્યો હતો. જો તમે તેને રૂપિયામાં ગણો તો આ એલિગેટર હેલિકોપ્ટરની કિંમત 1 અબજથી વધુ છે.

જનરલ સ્ટાફના જણાવ્યા અનુસાર, ત્રણ રશિયન હેલિકોપ્ટર અધિકૃત વિસ્તારમાં ઉડી રહ્યા હતા, ત્યારે ત્યાં તૈનાત રશિયન સૈનિકો પર ગોળીબાર શરૂ થયો. આ પછી, નીચે હાજર રશિયન સૈનિકોએ જવાબી ગોળીબાર શરૂ કર્યો જેમાં એક KA-52 ‘એલીગેટર’ હેલિકોપ્ટર તૂટીને નીચે પડી ગયું.

સૌથી ઘાતક હેલિકોપ્ટર KA-52 છે KA-52 ‘એલીગેટર’ હેલિકોપ્ટરને દુનિયાના સૌથી ખતરનાક એટેક હેલિકોપ્ટરનો દરજ્જો મળ્યો છે. તે અમેરિકાના શક્તિશાળી હેલિકોપ્ટર અપાચે કરતા પણ વધુ ઘાતક હોવાનું કહેવાય છે. તેની મિસાઈલ અપાચે કરતા ઘણી લાંબી રેન્જ ધરાવે છે.

તે અત્યાધુનિક રડાર અને ટાર્ગેટીંગ સિસ્ટમથી સજ્જ છે. એલીગેટરની ફ્લાઇટ રેન્જ 520 કિમી અને ટોપ સ્પીડ 310 કિમી પ્રતિ કલાક છે. આ ભાવિ પેઢીના હેલિકોપ્ટરને તમામ હવામાન પરિસ્થિતિઓમાં કામ કરવા માટે બનાવવામાં આવ્યું છે.

ગયા સપ્તાહની શરૂઆતમાં, રશિયાએ યુક્રેનમાં પોતાનું 35 મિલિયન પાઉન્ડનું Su-34M ફાઇટર જેટ તોડી પાડ્યું હતું. યુક્રેનિયન મીડિયાના જણાવ્યા અનુસાર રશિયન Su-34M ફાઈટર જેટ યુક્રેનના લુહાંસ્ક પ્રદેશ પરથી પસાર થઈ રહ્યું હતું ત્યારે આ દુર્ઘટના બની હતી.

જો કે હજુ સુધી એ જાણી શકાયું નથી કે Su-34M ફાઈટર જેટને કેવી રીતે નુકસાન થયું, પરંતુ અનુમાન લગાવવામાં આવી રહ્યું છે કે તે S-400 મિસાઈલ હતી. રશિયન સૈનિકો યુએસ દ્વારા પૂરા પાડવામાં આવેલ HIMARS રોકેટ લોન્ચરને નિશાન બનાવવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યા હતા, પરંતુ તેના બદલે તેઓએ લુહાન્સ્કમાં એલચેવસ્ક પર આકાશમાંથી પડતા બોમ્બરને ઠાર માર્યો.

આ પછી, બીજા દિવસે જમીન પર કાટમાળનો એક વીડિયો સામે આવ્યો અને તેમાં પ્લેનના તળિયે ‘રશિયન એરોસ્પેસ ફોર્સિસ’ લખેલું હતું, જેનાથી ખબર પડી કે તે રશિયન પ્લેન છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.