જો બાઇડનનો યુક્રેન વિશે ચોંકાવનારો ખુલાશો આ વાત ઉઘાડી પડતાં જ રશિયા થયું લાલઘૂમ - khabarilallive    

જો બાઇડનનો યુક્રેન વિશે ચોંકાવનારો ખુલાશો આ વાત ઉઘાડી પડતાં જ રશિયા થયું લાલઘૂમ

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચેના યુદ્ધને 100 દિવસ વીતી ગયા છે. કિવ, યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ, ઝેલેન્સકી માને છે કે જો લડાઈ આગળ વધશે, તો પશ્ચિમી દેશો રસ ગુમાવશે. આ બધાની વચ્ચે, યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને શુક્રવારે યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે વોશિંગ્ટનમાં ડેમોક્રેટિક ફંડ રેઈઝરમાં પ્રારંભિક ઘટસ્ફોટ કર્યો. તેણે કહ્યું કે રશિયાએ હુમલો કર્યો તે પહેલા યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ એ સાંભળવા માંગતા ન હતા કે મોસ્કો હુમલો કરવાની તૈયારી કરી રહ્યું છે.

ઝેલેન્સકી સાંભળવા માંગતો ન હતો
બીજા વિશ્વયુદ્ધ પછી આવું કંઈ બન્યું નથી. હું જાણું છું કે ઘણા લોકોએ વિચાર્યું કે હું કદાચ અતિશયોક્તિ કરી રહ્યો છું. પરંતુ હું જાણતો હતો કે રશિયન પ્રમુખ વ્લાદિમીર પુતિન સરહદ પાર કરવાના છે તે જાળવવા માટે અમારી પાસે માહિતી છે. તેમાં કોઈ શંકા ન હતી. પરંતુ યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી તેને સાંભળવા માંગતા ન હતા.

ખેરસનમાં રશિયન બેઝ પર હુમલાના દાવા
યુક્રેને શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે તેણે દક્ષિણી ખેરસન ક્ષેત્રમાં રશિયન લશ્કરી થાણા પર હુમલો કર્યો છે, જ્યાં કિવના દળો તેમના આક્રમણની શરૂઆતમાં મોસ્કો સૈનિકો દ્વારા કબજે કરેલા વિસ્તારને ફરીથી મેળવવા માટે લડી રહ્યા છે. ખેરસન પ્રદેશમાં સાધનસામગ્રી અને કર્મચારીઓ અને પાંચ અલગ-અલગ વસાહતોના ફિલ્ડ ડેપો,” નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

24 ફેબ્રુઆરીના આક્રમણ પછી રશિયન નિયંત્રણ હેઠળ આવતા પ્રથમ વિસ્તારોમાંનો એક હતો. યુક્રેને ત્યાંનો પ્રદેશ પાછો મેળવવા માટે આક્રમણ શરૂ કર્યું છે અને રાષ્ટ્રપતિએ શુક્રવારે સવારે બ્રીફિંગમાં જણાવ્યું હતું કે લશ્કરી પરિસ્થિતિમાં તણાવ પ્રવર્તે છે.આખો દિવસ જોરદાર વિસ્ફોટો સાંભળવામાં આવ્યા હતા, નિવેદનમાં જણાવાયું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *