પુતિનની આર્મીએ આપ્યો યુક્રેનને મોટો જટકો કર્યું એવું કામ હચમચી ગઇ દુનિયા - khabarilallive    

પુતિનની આર્મીએ આપ્યો યુક્રેનને મોટો જટકો કર્યું એવું કામ હચમચી ગઇ દુનિયા

આ 3 મહિનામાં રશિયાએ યુક્રેનના મોટા ભાગ પર કબજો કરી લીધો છે અને તેના ઘણા મહત્વપૂર્ણ શહેરો પણ રશિયન સેનાના નિયંત્રણમાં છે. તાજેતરમાં પશ્ચિમી દેશોએ રશિયાનો સામનો કરવા યુક્રેનને શ્રેષ્ઠ બંદૂકો અને અન્ય હથિયારો આપ્યા હતા. હવે સમાચાર આવી રહ્યા છે કે રશિયન સેનાએ યુક્રેનને મળેલી આ બંદૂકોને નષ્ટ કરી દીધી છે.

રશિયાની સેનાએ મંગળવારે એક નિવેદનમાં જણાવ્યું હતું કે તેણે યુક્રેન પરના તેના તાજેતરના હુમલામાં પશ્ચિમી દેશો પાસેથી મળેલી તેની બંદૂકોનો નાશ કર્યો છે. મેજર જનરલ ઇગોર કોનાશેન્કોવે મંગળવારે જણાવ્યું હતું કે રશિયન આર્ટિલરીએ નોર્વેથી યુક્રેનને મળેલી હોવિત્ઝર તોપ અને અમેરિકા પાસેથી મળેલી અન્ય બે આર્ટિલરી સિસ્ટમનો નાશ કર્યો હતો.

તેમણે કહ્યું કે રશિયન આર્ટિલરી ‘બેરેજ’ એ દેશના પૂર્વમાં યુક્રેનના બાકીના સાધનોનો પણ નાશ કર્યો. તમને જણાવી દઈએ કે હાલમાં જ યુક્રેનને હથિયારોના મામલે વિદેશથી ઘણી મદદ મળી હતી.

મેજર જનરલ કોનાશેન્કોવે જણાવ્યું હતું કે રશિયાના વાયુસેનાએ યુક્રેનિયન સૈનિકોને નિશાન બનાવ્યા હતા, જે સાધનો અને આર્ટિલરી જમાવટનો ભંડાર છે. જોકે, રશિયન મેજરના દાવાને હજુ સુધી સમર્થન મળ્યું નથી. દરમિયાન, યુરોપિયન કાઉન્સિલના પ્રમુખ ચાર્લ્સ મિશેલે વિશ્વમાં વધી રહેલા ખાદ્ય સંકટ માટે રશિયાને જવાબદાર ઠેરવ્યું છે.

મિશેલે સોમવારે રશિયા પર ખાદ્ય પુરવઠાનો ઉપયોગ “વિકાસશીલ દેશો સામે ગુપ્ત મિસાઇલ” તરીકે કરવાનો આરોપ પણ મૂક્યો હતો. તેમના નિવેદન બાદ યુએનમાં રશિયાના રાજદૂત સુરક્ષા પરિષદની બેઠકમાંથી બહાર નીકળી ગયા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *