પુતિનને લાગ્યો મોટો જાટકો યુક્રેને આ દેશ પાસેથી ખરીદયું બ્રહ્માસ્ત્ર હવે જીત મુશ્કેલ - khabarilallive    

પુતિનને લાગ્યો મોટો જાટકો યુક્રેને આ દેશ પાસેથી ખરીદયું બ્રહ્માસ્ત્ર હવે જીત મુશ્કેલ

યુક્રેન અને રશિયા વચ્ચે યુદ્ધ ચાલુ છે. ત્રણ મહિનાથી વધુ સમય વીતી જવા છતાં આ લડાઈ કોઈ અંત સુધી પહોંચે તેમ લાગતું નથી. રશિયન મિસાઇલો અને અન્ય હુમલાઓનો જવાબ આપવા માટે યુક્રેન હવે ઇઝરાયેલ પાસેથી આયર્ન ડોમ રોકેટ ઇન્ટરસેપ્શન સિસ્ટમ ખરીદવાનું વિચારી રહ્યું છે.

અહેવાલ છે કે તેલ અવીવમાં યુક્રેનના રાજદૂતે ઇઝરાયલને તેને વેચવા અને એન્ટી ટેન્ક મિસાઇલો આપવાનું કહ્યું છે.યેવગેન કોર્નીચુકે ઈઝરાયેલ પર મિસાઈલ સંરક્ષણ પ્રણાલીઓ વેચવાની મંજૂરી ન આપવાનો આરોપ લગાવવાનું બંધ કરી દીધું છે.

રાજદૂત હવે ઇઝરાયેલની સરકાર યુક્રેનને સૈન્ય સહાય પૂરી પાડવા માંગે છે. અમેરિકા આ ​​પગલાનો વિરોધ નહીં કરે તેવું ભારપૂર્વક જણાવતા કોર્નીચુકે કહ્યું કે યુક્રેન ઈઝરાયેલ પાસેથી રોકેટ ઈન્ટરસેપ્શન સિસ્ટમ ખરીદવા માંગે છે.

આયર્ન ડોમ સિસ્ટમ ટૂંકા અંતરના રોકેટને અટકાવે છે અને જમીન પર અથડાતા પહેલા તેનો નાશ કરે છે. અમેરિકા લગભગ એક દાયકાથી ઇઝરાયેલના આયર્ન ડોમને આર્થિક મદદ કરી રહ્યું છે. કોંગ્રેસનલ રિસર્ચ સર્વિસ મુજબ, તેણે તેના ઉત્પાદન અને જાળવણી માટે $1.6 બિલિયન આપ્યા છે.

કોર્નિચુકે એમ પણ કહ્યું હતું કે ઇઝરાયેલે ગયા અઠવાડિયે યુક્રેનને સ્પાઇક એન્ટી-ટેન્ક મિસાઇલો મોકલવાની યુએસ અને જર્મનીની વિનંતીઓને નકારી કાઢી હતી. ઇઝરાયેલ યુક્રેનને માત્ર માનવતાવાદી સહાય આપી રહ્યું છે. ઇઝરાયેલ એકમાત્ર દેશ હતો જે દેશની અંદર ફિલ્ડ હોસ્પિટલ ચલાવતો હતો. ઇઝરાયેલ યુક્રેનને સૈન્ય સહાય આપવાનું ટાળી રહ્યું છે કારણ કે તેને ડર છે કે તે રશિયાને નારાજ કરશે. પડોશી સીરિયામાં પણ રશિયાની સેના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *