બંધી બનાયેલા ૧૦૦૦ યુક્રેન સૈનિકને મોકલવામાં આવ્યા રશિયા એમની જોડે જે શુલુક કરવામાં આવશે જાણીને રુંહ કાંપી જશે તમારી - khabarilallive    

બંધી બનાયેલા ૧૦૦૦ યુક્રેન સૈનિકને મોકલવામાં આવ્યા રશિયા એમની જોડે જે શુલુક કરવામાં આવશે જાણીને રુંહ કાંપી જશે તમારી

યુક્રેનના ઘણા શહેરો બરબાદ થઈ ગયા છે. રશિયન સેનાના હુમલામાં આ યુદ્ધમાં સેંકડો યુક્રેનના સૈનિકો અને નિર્દોષ લોકોએ પોતાનો જીવ આપ્યો છે. આ દરમિયાન એવા સમાચાર છે કે યુક્રેનના 1000 થી વધુ સૈનિકોને તપાસ માટે રશિયા મોકલવામાં આવ્યા છે. આ યુક્રેનિયન સૈનિકોએ મેરીયુપોલ શહેરમાં આત્મસમર્પણ કર્યું.

ન્યૂઝ એજન્સીએ રશિયન કાયદા અમલીકરણ સ્ત્રોતને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે મેરીયુપોલ શહેરમાં આત્મસમર્પણ કરનારા 1,000 થી વધુ યુક્રેનિયન સૈનિકોને તપાસ માટે રશિયા મોકલવામાં આવ્યા છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમિર ઝેલેન્સકી આ સૈનિકોને હીરો માને છે. એ જ રશિયન નેતાઓ તેને નાઝી ગુનેગાર કહે છે.

મીડિયા રિપોર્ટ્સ અનુસાર, મેરીયુપોલ શહેરમાં આત્મસમર્પણ કરનારા 1,000 થી વધુ યુક્રેનિયન સૈનિકોને તપાસ માટે રશિયા મોકલવામાં આવ્યા છે. જો કે હજુ સુધી તેની પુષ્ટિ થઈ નથી. જો આમ થશે તો રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેની શાંતિ મંત્રણા વધુ નબળી પડી શકે છે. યુક્રેન યુદ્ધની વચ્ચે યુદ્ધના કેદીઓને અદલાબદલી કરવાની આશા રાખે છે, જ્યારે રશિયા તેમાંથી ઘણા સામે યુદ્ધ ગુનાના આરોપોની યોજના બનાવી રહ્યું છે.

યુક્રેનની સરકાર એઝોવસ્ટાલ પ્લાન્ટમાંથી તમામ અંદાજિત 2,000 સૈનિકોને કેદીઓના વિનિમયમાં સોંપવાની માંગ કરી રહી છે, પરંતુ રશિયન ધારાશાસ્ત્રીઓએ માંગ કરી છે કે કેટલાક સૈનિકો પર કાર્યવાહી કરવામાં આવે. સમાચાર એજન્સી તાસે સ્ત્રોતને ટાંકીને જણાવ્યું હતું કે અઝોવસ્ટલથી 1000 થી વધુ લોકોને રશિયા લાવવામાં આવ્યા હતા.

કાયદા અમલીકરણ સંસ્થાઓ તેમની સાથે નજીકથી કામ કરી રહી છે. આગળ શું થશે તે અંગે હજુ સુધી કોઈ માહિતી નથી. બીજી તરફ 24 ફેબ્રુઆરીથી સતત યુદ્ધમાં રશિયન સૈનિકોએ યુક્રેનના ઘણા શહેરો અને વિસ્તારોને તબાહ કરી દીધા છે. યુક્રેનમાંથી લાખો લોકોનું પલાયન ચિંતાનો વિષય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *