શરીર માં વધેલા યુરિક એસિડ ને માત્ર એક જ તેલનો ઉપયોગ કરીને અઠવાડિયામાં કરી શકો છો ઓછું - khabarilallive    

શરીર માં વધેલા યુરિક એસિડ ને માત્ર એક જ તેલનો ઉપયોગ કરીને અઠવાડિયામાં કરી શકો છો ઓછું

યુરિક એસિડમાં વધારો સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ હાનિકારક છે. જો શરીરમાં યુરિક એસિડનું પ્રમાણ વધે છે, તો તે વિવિધ સ્વાસ્થ્ય સમસ્યાઓ તરફ દોરી જાય છે. તેથી, આ રોગને સમયસર નિયંત્રિત કરવો ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ છે. આવી સ્થિતિમાં આજે અમે તમને યુરિક એસિડને કંટ્રોલ કરવા માટે એક ઘરેલું નુસ્ખા જણાવીશું..

જેથી યુરિક એસિડ કંટ્રોલમાં રહેશે. આ ઘરેલું રેસીપી ઓલિવ તેલ છે. તે સ્વાસ્થ્ય માટે ખૂબ જ ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે.તો ચાલો જાણીએ કે કેવી રીતે ઓલિવ ઓઈલ યુરિક એસિડને કંટ્રોલમાં રાખશે, સાથે જ ઓલિવ ઓઈલનો ઉપયોગ કેવી રીતે કરવો તે પણ જાણીએ.

ઓલિવ ઓઈલ યુરિક એસિડને કંટ્રોલ કરશે
ઓલિવ તેલ યુરિક એસિડને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે. તેમાં વિટામિન E ઉપરાંત વિટામિન K, આયર્ન, ઓમેગા 3, ફેટી એસિડ અને એન્ટી-ઓક્સીડેન્ટ જોવા મળે છે, જે યુરિક એસિડને ઓછું કરવામાં મદદરૂપ છે. તેનાથી સાંધાનો દુખાવો અને સોજો પણ ઓછો થાય છે.

યુરિક એસિડના દર્દીઓએ આ રીતે ઓલિવ ઓઈલનો ઉપયોગ કરવો જોઈએ તમે રસોઈ માટે ઓલિવ તેલનો ઉપયોગ કરી શકો છો. આ માટે તમે દરરોજ જે પણ ફૂડ બનાવો છો તેમાં ઓલિવ ઓઈલનો જ ઉપયોગ કરો.

કબજિયાત માટે ઓલિવ ઓઈલ કબજિયાતની સમસ્યાને દૂર કરે છે. આ તેલનું નિયમિત સેવન પેટ માટે ફાયદાકારક માનવામાં આવે છે. ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે ઓલિવ ઓઈલ ડાયાબિટીસના દર્દીઓ માટે પણ ફાયદાકારક છે. ખાસ કરીને પ્રકાર 2 ડાયાબિટીસવાળા દર્દીઓ માટે. એક રિસર્ચ મુજબ ઓલિવ ઓઈલ ટાઈપ-2 ડાયાબિટીસ માટે ફાયદાકારક સાબિત થાય છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *