આ 5 રાજ્યોમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે તો આ રાજયોના લોકોને હજી જોવી પડશે રાહ - khabarilallive    

આ 5 રાજ્યોમાં આગામી 5 દિવસ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે તો આ રાજયોના લોકોને હજી જોવી પડશે રાહ

બંગાળ અને સિક્કિમના વિવિધ ભાગોમાં ભારે વરસાદની ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગે ચેતવણી પણ આપી છે કે આગામી 2-3 દિવસ દરમિયાન ઉત્તર પશ્ચિમ અને મધ્ય ભારતના અલગ-અલગ ભાગોમાં હીટ વેવની સ્થિતિ પ્રવર્તશે.

હવામાન વિભાગે કહ્યું કે આસામ, મેઘાલય અને ઉપ-હિમાલયના પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમમાં આગામી 5 દિવસ દરમિયાન ભારે વરસાદની સંભાવના છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર અરુણાચલ પ્રદેશમાં 7 થી 9 જૂન દરમિયાન ભારે વરસાદ થઈ શકે છે.

આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન કર્ણાટક, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપમાં વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની સંભાવના છે. આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, તમિલનાડુ, પુડુચેરી અને કરાઈકલમાં છૂટાછવાયા વરસાદની પણ શક્યતા છે.

તામિલનાડુમાં 6 અને 7 જૂને કેરળમાં, 5, 7, 8 અને 9 જૂને માહે અને 8 જૂને ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટકમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે. 5 અને 6 જૂને હીટ વેવનું એલર્ટ છે. દક્ષિણ ઉત્તર પ્રદેશ, મધ્યપ્રદેશ, ઝારખંડ અને આંતરિક ઓડિશામાં 5 થી 7 જૂન દરમિયાન, IMD એ ચેતવણી પણ આપી છે કે આગામી ત્રણ દિવસ દરમિયાન પૂર્વ ભારતના મોટાભાગના ભાગોમાં મહત્તમ તાપમાન લગભગ 2 ડિગ્રી સેલ્સિયસ વધવાની સંભાવના છે. તે પછી કોઈ નોંધપાત્ર ફેરફાર નહીં થાય.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *