યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ખુફિયા રિપોર્ટનો શનશની ખેજ ખુલાશો રશિયા એ યુક્રેન ઉપર કર્યો એવા ફોર્મ્યુલા નો પ્રયોગ કે દરેક દેશના લોકો હેરાન - khabarilallive    

યુક્રેન રશિયા યુદ્ધમાં ખુફિયા રિપોર્ટનો શનશની ખેજ ખુલાશો રશિયા એ યુક્રેન ઉપર કર્યો એવા ફોર્મ્યુલા નો પ્રયોગ કે દરેક દેશના લોકો હેરાન

રિપોર્ટ અનુસાર, યુક્રેનની સેનાએ રશિયન સેનાને આ વિસ્તારમાંથી હટી જવાની ફરજ પાડી છે.બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયે રવિવારે કહ્યું કે યુક્રેનની સેનાએ છેલ્લા 24 કલાકમાં પૂર્વ યુક્રેનિયન શહેર સ્વેરોડોનેત્સ્કમાં રશિયન દળો સામે જવાબી કાર્યવાહી કરી છે.

યુક્રેનમાં ચાલી રહેલા 100 થી વધુ યુદ્ધો અંગેના ગુપ્તચર અહેવાલમાં જણાવાયું છે કે મોસ્કોએ સ્વયં-ઘોષિત લુહાન્સ્ક પીપલ્સ રિપબ્લિકથી પૂર્વ યુક્રેનમાં લડવૈયાઓને તૈનાત કર્યા છે.એવું કહેવામાં આવી રહ્યું છે કે આ લડવૈયાઓ સંપૂર્ણ રીતે પ્રશિક્ષિત નથી અને તેમની પાસે સારી ગુણવત્તાના હથિયાર પણ નથી. તેથી જ રશિયન સૈનિકોએ તેમને ભગાડી દીધા છે.

બ્રિટનના સંરક્ષણ મંત્રાલયના ગુપ્તચર અહેવાલ અનુસાર, શહેરી વિસ્તારોને સાફ કરવા માટે નકલી સૈનિકોની ફૂટ માર્ચ કાઢવી એ રશિયાની જૂની વ્યૂહરચના છે જેનો ઉપયોગ તેણે સીરિયામાં પણ કર્યો હતો.

બ્રિટનના જણાવ્યા અનુસાર, રશિયાએ સીરિયાના શહેરી વિસ્તારોને સાફ કરવા માટે V શ્રેણીના સૈનિકો તૈનાત કર્યા હતા.રિપોર્ટ અનુસાર આ યુદ્ધમાં રશિયાને ભારે નુકસાન થયું છે. તેના ઘણા સૈન્ય સાધનો નાશ પામ્યા છે. એવું કહેવામાં આવે છે કે, રશિયાએ વિચાર્યું ન હતું કે યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ ઝેલેન્સકીની વર્તમાન સરકારને ઉથલાવી તે એટલું મુશ્કેલ હશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *