યુક્રેન એ કહ્યું યુદ્ધ પૂરું થયા પછી યુક્રેન માટે ભારત કરશે આ કામ માટે સાંભળીને પુતિન હેરાન રહી ગયા - khabarilallive    

યુક્રેન એ કહ્યું યુદ્ધ પૂરું થયા પછી યુક્રેન માટે ભારત કરશે આ કામ માટે સાંભળીને પુતિન હેરાન રહી ગયા

હાલમાં, યુક્રેન માટે યુદ્ધ પછીની સુરક્ષા અને યુદ્ધ પછીનું બાંધકામ બે ખૂબ જ મહત્વપૂર્ણ મુદ્દા છે. તેમજ દવાઓ અને આર્થિક સહાયની પણ ખૂબ જ જરૂર છે. અત્યાર સુધીમાં ભારતે યુક્રેનને 230 ટન માનવતાવાદી સહાય મોકલી છે.ફાર્માસ્યુટિકલ કંપનીઓએ અત્યાર સુધીમાં ₹7-8 મિલિયનનું યોગદાન આપ્યું છે. આ ફાર્માસ્યુટિકલ કંપનીઓ છે જેનું મુખ્ય મથક ભારતમાં છે, પરંતુ યુક્રેન અને યુરોપમાં પણ તેમની ઓફિસો છે.

રશિયા યુક્રેનને ઘેરી રહ્યું છે રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચે છેલ્લા 100 દિવસથી યુદ્ધ ચાલી રહ્યું છે. યુક્રેનનું કહેવું છે કે રશિયાએ તેના બંદરો બંધ કરી દીધા છે અને મેરીટાઇમ ઝોનને સીલ કરી દીધા છે. યુક્રેન દરિયાઈ માર્ગે અનાજની નિકાસ કરવામાં અસમર્થ છે.

યુક્રેનનું લગભગ 22 મિલિયન ટન અનાજ બંદરો પર અટવાયું છે અને એશિયા-આફ્રિકાના ઘણા દેશોમાં પહોંચ્યું નથી. યુક્રેને રશિયા પર તેના કબજા હેઠળના પ્રદેશોમાંથી અનાજની ચોરી કરીને ગેરકાયદેસર રીતે અનાજ વેચવાનો પ્રયાસ કરવાનો આરોપ પણ મૂક્યો છે.

રશિયાના પગલાથી વૈશ્વિક ખાદ્ય કટોકટી સર્જાઈ શકે છે. યુક્રેને વારંવાર કહ્યું છે કે રશિયાએ તરત જ તેના બંદરો ફરીથી ખોલવા જોઈએ અને દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં બોમ્બમારો બંધ કરવો જોઈએ. રશિયા અને યુક્રેન વચ્ચેનું યુદ્ધ કેટલો સમય ચાલશે તેની આગાહી કરવી શક્ય નથી, પરંતુ યુદ્ધને કારણે હજારો પરિવારો વિસ્થાપિત થયા છે.

બંને દેશો વચ્ચેના યુદ્ધની અસર સમગ્ર વિશ્વ પર પડી છે. તેમાં યુક્રેન હજુ પણ ભારત પાસેથી મદદની અપેક્ષા રાખી રહ્યું છે.રુસો-યુક્રેન યુદ્ધના 100 દિવસ બાદ યુક્રેને રશિયા વિરુદ્ધ વિવિધ દેશો પાસેથી સમર્થન માંગ્યું છે. યુક્રેને ભારતને યુદ્ધ ખતમ થયા બાદ યુક્રેનની સુરક્ષાની ખાતરી આપવાનું પણ કહ્યું છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *