જો ઘરમાં અચાનક જ ઉંદરોની સંખ્યા વધવા લાગે તો આ વાત જરૂર જાણી લેજો નહીં તો એવું થશે કે તમારી રૂહ કંપી ઉઠશે - khabarilallive    

જો ઘરમાં અચાનક જ ઉંદરોની સંખ્યા વધવા લાગે તો આ વાત જરૂર જાણી લેજો નહીં તો એવું થશે કે તમારી રૂહ કંપી ઉઠશે

જો ઘરમાં અચાનક ઉંદરોની સંખ્યા વધી જાય તો તેને શુભ કે અશુભ માનવામાં આવે છે. આ અંગે આપણા સમાજમાં બે પ્રકારની ધારણા છે. કેટલાક લોકો તેને શુભ માને છે તો કેટલાક લોકો તેને અશુભ માને છે. અશુભ અને શુભ માનનારાઓનું કહેવું છે કે ઉંદરોની ગતિવિધિઓ પર ધ્યાન આપવું જોઈએ.

અશુભ માનવામાં આવે છે જો આપણે પ્રચલિત માન્યતા પર નજર કરીએ તો ખબર પડે છે કે જો અચાનક તમારા ઘરમાં ઉંદરોની સંખ્યા વધી જાય છે. લાખ પ્રયત્નો પછી પણ જો તે ઘરથી દૂર ન જાય તો તેને મુશ્કેલીનો સંકેત માનવામાં આવે છે.

એવું કહેવામાં આવ્યું છે કે જો ઉંદરો મોટા અને લાંબા બિલ બનાવે છે. ઘણા પ્રયત્નો કરવા છતાં પણ તે ઘર છોડી રહ્યો નથી. આવી સ્થિતિમાં કહેવામાં આવે છે કે દુશ્મન તમને નુકસાન પહોંચાડશે. તમારે ઉંદરોની આ હિલચાલથી સાવચેત રહેવું જોઈએ.

જો ઘરમાં ઉંદરો વધુ હોય. જો તે ઘરના લોકો પર મસ્તી કરે છે તો માનવામાં આવે છે કે સુખ-સમૃદ્ધિમાં ઘટાડો થવાનો છે.સારા નસીબ ઘરમાં ઉંદરો જેવો દેખાતો છછુંદર જોવો શુભ માનવામાં આવે છે. તેને લક્ષ્મીનું સ્વરૂપ માનવામાં આવે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *