પરમાણુ યુદ્ધની સંભાવના થઈ તેજ પુતિન ના ખાસ દોસ્ત એ આપી આટલા દેશ ને ચેતવણી - khabarilallive
     

પરમાણુ યુદ્ધની સંભાવના થઈ તેજ પુતિન ના ખાસ દોસ્ત એ આપી આટલા દેશ ને ચેતવણી

રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિનના નજીકના મિત્રએ અમેરિકા અને પશ્ચિમી દેશોને ચેતવણી આપી છે કે જો પશ્ચિમી દેશોએ આકસ્મિક રીતે રશિયા પર રોકેટ છોડ્યું તો અમેરિકા અને પશ્ચિમી દેશો સંપૂર્ણપણે નાશ પામશે. પુતિનના નજીકના મિત્રએ ચેતવણી આપી હતી કે જો પશ્ચિમી દેશોના રોકેટ દ્વારા રશિયન શહેરોને નિશાન બનાવવામાં આવશે તો પશ્ચિમી દેશોને પણ નિશાન બનાવવામાં આવશે.

અમેરિકાને ચેતવણી વાસ્તવમાં આ અઠવાડિયે અમેરિકી રાષ્ટ્રપતિ જો બિડેન યુક્રેનને લાંબા અંતરની મિસાઈલો મોકલવા માટે સહમત થઈ ગયા છે અને આ મિસાઈલો સરળતાથી રશિયન શહેરોને નિશાન બનાવી શકે છે અને પુતિનના મિત્રએ આ વિશે જણાવ્યું હતું.

એટલે કે જો અમેરિકન મિસાઈલો રશિયન શહેર પર પડે છે તો રશિયા પર હુમલો કરી શકે છે. અમેરિકાને પણ નિશાન બનાવે છે. ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન અને રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા પરિષદના વર્તમાન અધ્યક્ષ, પુતિનની આગેવાની હેઠળ, દિમિત્રી મેદવેદેવે ચેતવણી આપી હતી કે જો તેનો ઉપયોગ રશિયન ભૂમિ પર કરવામાં આવશે તો તેના પરિણામો ભોગવવા પડશે.

શું વિશ્વ યુદ્ધનો ખતરો છે?રશિયાના ભૂતપૂર્વ વડા પ્રધાન અને રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા પરિષદના વર્તમાન અધ્યક્ષ દિમિત્રી મેદવેદેવે અલ જઝીરાને જણાવ્યું હતું કે, ‘જો, ભગવાન મનાઈ કરે, આ શસ્ત્રોનો ઉપયોગ રશિયન ક્ષેત્રની વિરુદ્ધ કરવામાં આવે છે, તો અમારી સશસ્ત્ર દળોને તે કેન્દ્રો સુધી પહોંચવામાં આવશે.

હુમલો કરવા સિવાય બીજો કોઈ વિકલ્પ નથી. તેમણે કહ્યું કે, ‘અલબત્ત, એ સમજવાની જરૂર છે કે આ મામલે અંતિમ નિર્ણય લેવાનું કેન્દ્ર, કમનસીબે, કિવમાં સ્થિત નથી.’ તેમણે ચેતવણી પણ આપી હતી કે યુક્રેનમાં લડાઈ વિશ્વને ખતરનાક રીતે પરમાણુ આર્માગેડનની નજીક ધકેલી રહી છે. તેણે કહ્યું કે, ‘સાક્ષાત્કાર ફેલાવનારા ઘોડેસવારો પહેલાથી જ રસ્તામાં છે અને હવે બધી આશા સર્વશક્તિમાન ભગવાન પર છે.’

પરમાણુ યુદ્ધનો ભય વધુ તીવ્ર બને છે
ક્રેમલિન-નિયંત્રિત રાજ્ય ટીવીએ ઘણાપ્રસંગોએ કહ્યું છે કે યુક્રેનમાં યુદ્ધ પરમાણુ હોઈ શકે છે, બ્રિટન અને બાકીના યુરોપ પર હુમલાઓ સાથે. ટીવી ચેનલોએ એમ પણ કહ્યું છે કે રશિયા પાસે એટલી ક્ષમતા છે કે તે 200 સેકન્ડમાં બ્રિટનને નષ્ટ કરી શકે છે અને માત્ર એક મિસાઈલથી બ્રિટનને વિનાશની સુનામીમાં ડુબાડી શકાય છે.

તમને જણાવી દઈએ કે અમેરિકાએ યુક્રેનને જે મિસાઈલ સિસ્ટમ મોકલવાનું નક્કી કર્યું છે તે 50 માઈલના અંતરથી દુશ્મનના સ્થાનોને નષ્ટ કરી શકે છે અને આને લઈને રશિયા ગુસ્સે છે

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *