4 દિવસ પહેલાજ પહોંચી ગયું ચોમાસું પશ્ચિમ વિસ્તારમાં હવે આ રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી - khabarilallive
     

4 દિવસ પહેલાજ પહોંચી ગયું ચોમાસું પશ્ચિમ વિસ્તારમાં હવે આ રાજ્યમાં ભારે વરસાદની આગાહી

દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું નિર્ધારિત સમય કરતાં 4 દિવસ વહેલું પશ્ચિમ બંગાળ પહોંચી ગયું છે. આવી સ્થિતિમાં પશ્ચિમ બંગાળના દરિયાકાંઠાના વિસ્તારોમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં ચોમાસાના આગમનને કારણે આસામ અને મેઘાલયમાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે.

વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ઓડિશાના કાંઠા અને પશ્ચિમ બંગાળના ગંગાના ભાગ પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણની રચના અને બંગાળની ખાડીમાંથી ઉત્તરપૂર્વ ભારત તરફ મજબૂત દક્ષિણ-પશ્ચિમ પવનોને કારણે, ઉત્તરપૂર્વીય રાજ્યો અને પેટા-હિમાલયના પશ્ચિમમાં આગામી 5 દિવસ દરમિયાન. બંગાળમાં ભારે વરસાદ થશે.

પૂર્વોત્તર રાજ્યોમાં ભારે વરસાદની આગાહી
IMD એ જણાવ્યું કે દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસું ઉત્તર-પશ્ચિમ બંગાળની ખાડીના કેટલાક ભાગો, ઉત્તરપૂર્વના કેટલાક ભાગો અને બંગાળની ખાડીના પૂર્વ મધ્ય ભાગોમાં આગળ વધ્યું છે અને મિઝોરમ, મણિપુર અને નાગાલેન્ડના મોટાભાગના ભાગોમાં પહોંચી ગયું છે.

હવામાન વિભાગે ચોમાસાની શરૂઆતને કારણે 8 જૂનની સવાર સુધી કૂચ બિહાર, જલપાઈગુડી, અલીપુરદ્વાર, દાર્જિલિંગ અને કાલિમપોંગ જિલ્લામાં ભારેથી અતિ ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન પશ્ચિમ બંગાળના ગંગાના જિલ્લાઓમાં વીજળીના કડાકા અને હળવા વરસાદની સંભાવના છે.

બિહાર હવામાનની આગાહી: બિહારમાં આગામી ત્રણ દિવસ હવામાન ખુશનુમા રહેશે, પરંતુ આ જિલ્લાના લોકોએ વાવાઝોડા અને વીજળીથી દૂર રહેવું જોઈએ. કર્ણાટક, કેરળ અને લક્ષદ્વીપમાં પણ ભારે વરસાદ.અરબી સમુદ્રમાંથી ભારતના દક્ષિણ દ્વીપકલ્પ તરફ આવતા ચોમાસાના પવનોને જોતા હવામાન વિભાગે કર્ણાટક, કેરળ, માહે અને લક્ષદ્વીપના દરિયાકાંઠાના અને દક્ષિણના અંતરિયાળ વિસ્તારોમાં આગામી પાંચ દિવસ સુધી વરસાદની આગાહી કરી છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *