યુદ્ધ ના 100 માં દિવસે જેલેન્સ્કી એ કહી યુક્રેન વિશે એવી વાત જેને દુનિયામાં કોઈ માનવા નથી તૈયાર

યુક્રેન પર રશિયાનું આક્રમણ 100 દિવસથી વધુ સમયથી ચાલી રહ્યું છે. છેલ્લા કેટલાક દિવસોમાં, રશિયાએ યુક્રેનના પૂર્વીય વિસ્તારોમાં હુમલાઓ તેજ કર્યા છે અને ડોનબાસ અને લુહાન્સ્ક પ્રદેશોમાં તેનું ફોકસ વધાર્યું છે. અહેવાલો અનુસાર, ક્રેમલિને આ વિસ્તારોમાં પોતાની પકડ મજબૂત કરી લીધી છે.

યુક્રેને તાજેતરમાં કહ્યું હતું કે મોસ્કો યુક્રેનના 20 ટકા વિસ્તારને નિયંત્રિત કરે છે. જેને કોઈ પણ માનવા તૈયાર નથી.એક તરફ રશિયા કહે છે 70 ટકા હિસ્સો કર્યો બારબાદ. ડોનબાસ સહિત 2014 માં ક્રિમીઆનું જોડાણ શામેલ છે.

ઝેલેન્સકીએ જણાવ્યું હતું કે દરરોજ 100 યુક્રેનિયન સૈનિકો મૃ ત્યુ પામે છે અહેવાલો સૂચવે છે કે મોસ્કોની સૈન્ય અપેક્ષિત પ્રગતિ કરતાં ધીમી હોવા છતાં પ્રગતિ કરી રહી છે. યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકીએ લક્ઝમબર્ગના ધારાસભ્યોને જણાવ્યું હતું કે યુક્રેનનો લગભગ 20 ટકા વિસ્તાર હવે રશિયાના હાથમાં છે.

રશિયાએ 24 ફેબ્રુઆરીએ તેના હુમલાઓ શરૂ કર્યા ત્યારથી હજારો લોકો માર્યા ગયા છે અને લાખો લોકોને ભાગી જવાની ફરજ પડી છે. ઝેલેન્સકીના મતે યુક્રેનના 100 સૈનિકો યુદ્ધના મેદાનમાં દરરોજ મરી રહ્યા છે.

નાટો રશિયા સાથે સીધો મુકાબલો ઇચ્છતું નથી
યુક્રેનિયન સૈનિકોએ રાજધાની કિવની આસપાસ રશિયન સૈનિકોને હાંકી કાઢ્યા છે અને રશિયન સૈનિકોએ કબજે કરેલા ઘણા વિસ્તારોને ફરીથી કબજે કર્યા છે. લુહાન્સ્કના પ્રાદેશિક ગવર્નર સર્ગેઈ ગેડેએ કહ્યું છે કે યુક્રેનિયન સેના અંત સુધી લડશે.

નાટોના વડા જેન્સ સ્ટોલ્ટનબર્ગે યુએસ પ્રમુખ જો બિડેને વ્હાઇટ હાઉસ સાથે વાત કર્યા બાદ ચેતવણી આપી હતી કે નાટો રશિયા સાથે સીધો મુકાબલો ઇચ્છતું નથી, પરંતુ આપણે લાંબા અંતર માટે તૈયાર રહેવાની જરૂર છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published.