કેરળમાં વરસાદ બાદ આ રાજ્યમાં ચોમાસા એ આપી દીધી દસ્તક દિલ્હી પહોંચ્યો વરસાદ - khabarilallive    

કેરળમાં વરસાદ બાદ આ રાજ્યમાં ચોમાસા એ આપી દીધી દસ્તક દિલ્હી પહોંચ્યો વરસાદ

ભારતીય હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર દક્ષિણ પશ્ચિમ ચોમાસાએ શુક્રવારે પશ્ચિમ બંગાળમાં દસ્તક આપી છે. આ પછી, લગભગ પાંચ દિવસ સુધી પૂર્વોત્તર રાજ્યોની સાથે બંગાળમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર, બંગાળમાં 8 જૂનની સવાર સુધી કૂચ બિહાર, જલપાઈગુડી, અલીપુરદ્વાર, દાર્જિલિંગ અને કાલિમપોંગ જિલ્લામાં મૂશળધાર વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

ઉત્તર પૂર્વના હવામાનને આગામી પાંચ દિવસ સુધી અસર થશે, જ્યારે બંગાળના ગંગાના જિલ્લાઓમાં વીજળી અને હળવા વરસાદની સંભાવના છે.આ રાજ્યોમાં વરસાદ પડશે હવામાન વિભાગે જણાવ્યું હતું કે ઉત્તર ઓડિશાના દરિયાકાંઠાના ભાગ અને પશ્ચિમ બંગાળના ગંગાના ભાગ પર ચક્રવાતી પરિભ્રમણની રચના અને બંગાળની ખાડીમાંથી ઉત્તરપૂર્વ ભારત તરફના મજબૂત દક્ષિણપશ્ચિમ પવનોને કારણે.

ભારતીય હવામાન વિભાગ (IMD) એ શુક્રવારે જણાવ્યું હતું કે દક્ષિણ-પશ્ચિમ ચોમાસાએ સમગ્ર ઉત્તર-પૂર્વીય રાજ્યો અને ઉપ-હિમાલયના પશ્ચિમ બંગાળ અને સિક્કિમના ભાગોને આવરી લીધા છે, તેથી ત્યાં ભારે વરસાદની આગાહી કરવામાં આવી છે.

અગાઉ, IMD એ કેરળ, કોસ્ટલ કર્ણાટક અને લક્ષદ્વીપમાં વ્યાપક હળવાથી મધ્યમ વરસાદ અને ગાજવીજ સાથે વરસાદની આગાહી કરી હતી અને આગામી પાંચ દિવસ દરમિયાન આંધ્રપ્રદેશ, તેલંગાણા, ઉત્તર આંતરિક કર્ણાટક અને તમિલનાડુમાં છૂટાછવાયા વરસાદની આગાહી કરી હતી.

દિલ્હીમાં આજે યલો એલર્ટ હવામાન વિભાગે શનિવારે રાજધાનીમાં વિવિધ સ્થળોએ હીટ વેવની ‘યલો એલર્ટ’ ચેતવણી જારી કરી છે. સફદરજંગ વેધશાળામાં પારો 44 ડિગ્રી સેલ્સિયસ સુધી પહોંચે તેવી શક્યતા છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ હવામાનશાસ્ત્રીય ચેતવણીઓ માટે 4 રંગ કોડનો ઉપયોગ કરે છે, જે લીલા (કોઈ કાર્યવાહી જરૂરી નથી), પીળો (જુઓ અને અપડેટ રહો), નારંગી (તૈયાર રહો) અને લાલ (એક્શન લો).

દિલ્હી અને યુપીમાં ચોમાસું ક્યારે પહોંચશે
હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર ચોમાસું 25 જૂન સુધીમાં દિલ્હી, યુપી, હરિયાણા, પંજાબ, હિમાચલ પ્રદેશ, ગુજરાત અને આસપાસના રાજ્યોમાં પહોંચી શકે છે. તે જ સમયે, 15 જૂનની આસપાસ છત્તીસગઢ, ઝારખંડ, બિહારમાં ચોમાસું આવવાની સંભાવના છે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *